เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7 8
  พิมพ์  
อ่าน: 22132 เปิดกรุดาราคลาสสิกของฮอลลีวู้ด(๕)
ภูวง
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 60  เมื่อ 15 ก.พ. 02, 08:07

ต้องตัดหน้าหลาน ยังไม่ให้แปะนิยาย รีบมาช่วยไม่ให้กระทู้ตายง่ายๆครับ
ปีเตอร์ ฟอนดา กับเจนฟอนดา พ่อลูกคู่เก่ง เราก็คุยไปนิดเดียวเองครับแล้วเจนเธอยังมีพี่ชายแต่ไม่ดังเท่าไร
แล้วอย่างแฟรง ซิเนตร้านี่แกเล่นหนังไหมครับ แต่แนนซี่ลูกสาวแกเคยเล่นกับเอลวิส
แล้วยังป้าแนนซี่ เรแกน ตอนสาวเธอก็เป็นดารานี่ครับแต่ไม่ดัง
อย่างที่สองหนุ่มเขาอ้อนไปแล้วล่ะครับ ว่าถ้าคุณเทาชมพูเหนื่อย ก็ชลอๆกระทู้ไว้ก่อน เข้าสัปดาห์ละครั้ง สองครั้งก็ได้ แต่อย่าพึ่งปิดกระทู้เลยนะครับ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33585

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 61  เมื่อ 15 ก.พ. 02, 10:28

ถึง คุณ  ๓ภ. และ ๑ พ.

ไม่ปิดก็ไม่ปิดค่ะ   ว่าไงว่าตามกัน  

แต่อาจจะต้องเว้นว่างไปจนถึงวันจันทร์    แล้วคุยกันต่อถึงดาราสาวคนนี้

เป็นสาวตาคม หุ่นเซกซี่มาก

บอกใบ้ให้ว่าเป็นหนึ่งในบรรดา "คุณขอมา" ข้างบนนี้ละค่ะ

คุณพาฝัน เห็นอะไรแปลกๆหรือคะ  ดิฉันว่าไม่แปลกนะ  คุยกันไปเรื่อยเปื่อยก็ยังงี้ละค่ะ
http://vcharkarn.com/reurnthai/uploaded_pics/RW951x061.jpg'>
พาฝัน
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 62  เมื่อ 15 ก.พ. 02, 15:14

เข้ามากันเป็นระเบียบดีเหลือเกินนะครับ เช้า สาย บ่าย ยังขาดเที่ยงกับเย็น ไม่อย่างนั้นครบเครื่องยามอุบากองเลย เพื่อพูดให้หมดกระแสความไม่ขยักขย่อน ยามอุบากองเขาว่าไว้ดังนี้

.   .   .   .   .   สูญหนึ่งอย่าพึงจร.   .   .   .แม้นราญรอนจะอัปรา
.   .   .   .   .   สองสูญเร่งยาตรา.   .   .   .จะได้ลาภสวัสดี
.   .   .   .   .   สามสูญพูนสวัสดิ์.   .   .   .ภัยพิบัติลาภบ่มี
.   .   .   .   .   กากบาทตัวอัปรีย์.   .   .   . แม้นจรลีจะอันตราย
.   .   .   .   .   สี่สูญวิบูลย์ผล.   .   .   .   .  แม้นจรดลได้ลาภหลาย
.   .   .   .   .   จงจำอย่าเคลื่อนคลาย.   .   .เช้าสายเที่ยงบ่ายเย็น

ใช้ดูเมื่อจะออกจากบ้านหรือจะเริ่มทำการสิ่งใด แม้จะออกรบ เป็นตำราของมอญ เข้าใจว่าทหารเอกของพระเจ้าราชาธิราช ไม่ว่าจะเป็นสมิงพ่อเพชร หรือสมิงนครอินทร์ ก็อาศัยยามอุบากองนี้ พิจารนาวันเวลาที่จะออกไปรบกับฝ่ายพระเจ้าฝรั่งมังฆ้อง

ผมก็เรื่อยเปื่อยไปได้เรื่อยๆเหมือนกัน อ้อ คุณเทาชมพูครับ อย่าลืมชั่งน้ำหนักเช้าเย็นเลยนะครับเพื่อเป็นการติดตามผลและปรับการปฏิบัติตามคาถาทั้ง ๓ บทให้ได้ผล สำหรับผู้ที่ทำได้อยู่ตัวและช่ำชองแล้วภายในสัปดาห์เดียวก็ลดได้ถึง ๑ กิโลกรัมโดยไม่ยากเลย ทั้งนี้โดยการเพิ่มปริมาณในแต่ละเรื่องให้มากกว่าร้อยละสิบ ที่สำคัญและทำไม่ใคร่จะได้กันก็เรื่องอาหารนี่แหละครับ ทุกอย่างมันตรงข้ามกันหมด นอนน้อยลงจะหิวมากขึ้น ออกกำลังมากขึ้นก็หิวมากขึ้น เห็นไหมครับมันมาลงที่การกินนี่แหละ ฉะนั้น เพื่อมิให้รู้สึกว่าต้องทนหิวให้กินผลไม้แทนครับ ถ้าเป็นผลไม้ที่ต้องใช้จิ้มพริกกับเกลือด้วยจะดีมากเพราะจะทำให้เกิดการกระหายน้ำ พอดื่มน้ำเข้าไปก็จะอิ่มไปเองนั่นแหละครับ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 63  เมื่อ 17 ก.พ. 02, 19:02

ทำตามครูพาฝันได้หลายวัน  น้ำหนักไม่ลด แต่ไม่เพิ่มก็บุญแล้ว

เมื่อวานไปกินสุกี้ MK แล้วกินขนมจีบฮะเก๋าเข้าไป   สงสัยวันจันทร์จะต้องมายื่นมือให้ครูตีเสียแล้วค่ะ

ทำงานเสร็จก่อนเวลาเลยมีรูปและประวัติมาเสิฟ ตามคำขอของคุณภูวง  ที่คุณภังคีเป็นคนนำมาแจ้งให้ทราบ

เพิ่งทราบว่าพระนามเล่นๆของเจ้านายมาจากชื่อดาราคนนี้  ทราบแต่ว่าทรงใช้พระนามนี้ตั้งแต่ยังเป็นนักศึกษาที่ MIT

Julie London(1926-2000)

จูลี่เคยร้องเพลงในไนท์คลับ ช่วงปี 1940 กว่าๆ มาก่อนจะเข้าวงการดารา  เธอเป็นสาวสวย ผมแดง   ตาคม หุ่นเซกซี่  ตรงตามความนิยมของฮอลลีวู้ดสมัยนั้น  

ตอนแรกก็ได้เป็นตัวประกอบเล็กๆน้อยๆก่อนจะเขยิบขั้นขึ้นเล่นกับดาราใหญ่ แต่หนังก็ไม่ค่อยดัง  เช่น

A Question Of Adultery, Task Force, และ  The Fat Man.

ดูจากรูปร่างหน้าตา จูลี่น่าจะมีชีวิตส่วนตัวเปรี้ยวสุดๆ เหมือนดาราสาวเซกซี่คนอื่นๆ  แต่ว่า..เปล่า  เธอเรียบร้อยและติดดินมาก
http://vcharkarn.com/reurnthai/uploaded_pics/RW951x063.jpg'>
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 64  เมื่อ 17 ก.พ. 02, 19:06

ปี ๑๙๔๗ จูลี่แต่งงานกับนักแสดงชื่อ Jack Webb  แล้วก็เลิกอาชีพนักแสดง หันมาเป็นแม่บ้านเต็มขั้น  จนมีลูกกัน ๒ คน แล้วหย่ากันในปี ๑๙๕๓

หลังจากนั้นใน ๑๙๕๔ จูลี่พบนักแต่งเพลงหนุ่มชื่อBobby Troup  

เขาเห็นแววของเธอที่สามีคนแรกมองไม่เห็น  เลยสนับสนุนให้เธอกลับไปสู่อาชีพนักร้อง    พรสวรรค์มีโอกาสฉายออกมาเต็มที่   จูลี่ออกอัลบั้มเดี่ยวหลายชุดล้วนแต่โด่งดัง

เพลง Cry Me A River (๑๙๕๕) ติดอันดับบิลบอร์ดยาวนานดังระเบิดทั่วประเทศ  ส่งผลให้เธอกลายเป็นนักร้องหญิงแถวหน้าแห่งยุค    

เธอแต่งงานกับบ๊อบบี้ในปี ๑๙๕๙

เสียงร้องของจูลี่เซกซี่มาก  ไม่ใช่เสียงใสชัดอย่าง ดอริส เดย์ แต่เป็นเสียงต่ำ นุ่ม เย้ายวน   ฟังคล้ายเสียงกระซิบออดอ้อนข้างหู  

Cry Me A River

Now you say you're lonely

You cried the lone night through

Well, you can cry me a river

Cry me a river

I cried a river over you

Now you say you're sorry

For being so untrue

Well, you can cry me a river

You drove me,

Nearly drove me out of my head

While you never shed a tear

Remember?

I remember all that you said

Told me love was too plebeian

Told me you were through with me

Now you say you love me

Well, just to prove you do

You drove me

Nearly drove me out of my head

While you never shed a tear

Remember?

I remember all that you said

Told me love was too plebeian

Told me you were through with me...

And now you say you love me

Well, just to prove that you do...

Come on! Come on!

Cry me a river...

Cry me a river...

I cried a river over you...

ภาพลักษณ์ของเธอถูกจับให้ออกมาแนวเดียวกับเสียง คือเป็นสาวใหญ่พราวเสน่ห์   เหมาะจะถ่ายปฏิทิน และรูปพินอัพ  เธอจึงได้คืนสู่อาชีพดาราโด่งดังกว่าเก่า

นอกจากนี้เธอพัฒนาตัวเองขึ้นเป็นนักแต่งเพลงในหนังหลายเรื่องอีกด้วย

จูลี่เล่นคู่กับแกรี่ คูเปอร์และแจ๊ค ลอร์ด (พระเอก Hawaiian Five-O) ใน Man of the West ปี 1958
http://vcharkarn.com/reurnthai/uploaded_pics/RW951x064.jpg'>
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 65  เมื่อ 17 ก.พ. 02, 19:07

เวลาผ่านไปถึงทศวรรษ ๑๙๗๐ กว่าๆ  

ในวัยสี่สิบปลายๆ   จูลี่ได้รับการติดต่อจากสามีคนแรกซึ่งผันตัวเองเป็นผู้อำนวยการสร้าง ให้มาเล่นหนังทีวีชุด Emergency  ซึ่งดังเอาการ

เป็นพยาบาลชื่อ Dixie  มีสามีคนที่สองเล่นเป็นหมอในเรื่องนี้ด้วย

เธอเล่นฝีมือดีระดับได้เข้าชิงลูกโลกทอง
http://vcharkarn.com/reurnthai/uploaded_pics/RW951x065.jpg'>
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 66  เมื่อ 17 ก.พ. 02, 19:09

ต่อให้เกือบห้าสิบแล้ว จูลี่ก็ยังสวยอยู่ไม่คลาย

หมดจากหนังทีวี  ก็เดินสายรับเชิญไปร้องเพลงในหลายประเทศ  ให้แฟนๆได้รื้อฟื้นความหลังกับเพลงดังในอดีต

จูลี่เป็นคนสวยและเก่งหลายด้าน   แปลกที่นิสัยเธอไม่ค่อยจะหลงใหลได้ปลื้มกับความเด่นดังของตัวเองเท่าไร  

ชอบอยู่เรียบๆตามประสาเธอ ไม่วุ่นวายกับโลกมายา

อย่างดาราโดยมาก    

เมื่อถึงเวลาเกษียณตัวเองจากงาน  เธอก็วางมือไปอยู่กับสามีและลูกๆหลานๆ  อย่างสงบ

จนถึงแก่กรรมไปเมื่อปี ๒๐๐๐  หลังบ๊อบบี้เพียงปีเดียว อายุได้ ๗๔ ปี
http://vcharkarn.com/reurnthai/uploaded_pics/RW951x066.jpg'>
ภูวง-ภังคี
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 67  เมื่อ 18 ก.พ. 02, 11:41

พึ่งจะเข้ามาได้นี่ล่ะครับ เซอฟเวอร์เกมาต้งแต่ เย็นวันศุกร์ หลานสองคนก็งอแงกันใหญ่ แปะนิยายไม่ได้ นี่ก็แอบมาขอใช้เครื่องคุณสาวคนเดิม เจ้าเครื่องนี้ก็ออกอาการพิลึกๆอยู่ด้วยครับ
รูปที่๖๑กับ๖๓ ผมของเธอสวยมาก
ภูวง
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 68  เมื่อ 18 ก.พ. 02, 11:44

อยากแต่กลอนที่เกี่ยวกับผมสวยๆแต่คำก็ได้แค่ ผมสลวย สวยขำ อะไรทำนองนี้ ขอเป็นกลอนนี้ละกันครับ

คมเนตรน้องเฉียบปราดบาดใจพี่
ยังโอษฐ์ที่ยวนเล่ห์เสน่หา
ทั้งทรวดทรงหงส์เหินจำเริญตา
ในอุรารุ่มร้อนสุดถอนใจ
ภังคี
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 69  เมื่อ 18 ก.พ. 02, 11:49

ผมก็พึ่งเอาห่วงยางรอบเอวทิ้งสำเร็จนี่ละครับ เคล็ดลับคือพยายามเดิน วิ่งมากกว่านั่งและนอนแหมยากจัง

สอง ภ. ต้องลาหนึ่งวันครับโดนงานด่วนจัด เช้าวันพุธถ้าแม่แก่คอมไม่เกเรจะมารายงานตัวแต่เช้าเลยครับ
พาฝัน
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 70  เมื่อ 18 ก.พ. 02, 15:52

คุณเทาชมพูบอกว่าจะนำมาคุยต่อวันจันทร์ นึกว่าจะออกไปจ๊อกกิ้ง ที่ไหนได้แอบไปฉลองสุกี้กับฮะเก๋าเสียแล้ว ไม่เป็นไรครับ ถ้าไม่ฉลองเพลินเกินไป ยังอยูในกรอบลดลงร้อยละ๑๐  เราไม่เกี่ยงรายมื้อนะครับแต่คิดเป็นรายวัน มื้อไหนหนักหน่อยมื้อต่อไปก็ต้องเบามาก เพราะถ้าเบาหน่อยมันก็เหมือนไม่ได้ลดนั่นแหละครับ เห็นไหม มาตรการนี้เป็นการลงโทษไปในตัวด้วยตัวของตัวเองไม่ต้องรอให้ใครลงโทษ ตอนแรกๆก็มักจะเป็นอย่างนี้ทุกรายแหละครับ กว่าจะบังคับตัวเองได้  ต่อไปเมื่อคุ้นเคยแล้วก็จะทำได้ง่ายขี้น ขอแต่เพียงอย่าละความพยายามก็แล้วกัน

การที่น้ำหนักไม่เพิ่มถือว่ามาถูกทางแล้วครับ นับว่าเป็นก้าวแรกของความพยามยามขอบ เราลองมาพิจารนาขั้นตอนของความพยายามชอบ(สัมมาวายามะ) ในพระพุทธศาสนาซึ่งมีอยู่ ๔ ประการด้วยกัน

ประการแรกจะเริ่มที่หยุดความไม่ดีของเราไว้ให้ได้ ถ้าการที่น้ำหนักเราเพิ่มเป็นสิ่งที่ไม่ดี เราสามารถหยุดไว้ได้ ถือว่าเป็นความสำเร็จในขั้นที่ ๑
ประการที่ ๒ เอาความไม่ดีที่มีอยู่ในตัวเราออกไป ถ้าเป็นเรื่องของน้ำหนักตัว ก็คือทำให้น้ำหนักตัวลดลง ถ้าทำได้ก็เป็นความสำเร็จในขั้นที่ ๒
ประการที่ ๓ ความดีที่ยังไม่มีในตัวเราให้น้อมนำเข้ามาในตัวเรา ถ้าการเราต้องการลดน้ำหนักให้อยู่ในขนาดที่เหมาะสมตามเกณฑ์มาตรฐานเราจะต้องมีความรู้ พร้อมทั้งปฏิบัติตนได้ถูกต้องตามหลักสุขวิทยาอนามัย และหลักโภชนาหาร ซึ่งเป็นเรื่องที่ต้องฝึกหัดด้วยความมุ่งมั่น ถ้าทำได้ก็เป็นความสำเร็จในขั้นที่ ๓
ประการที่ ๔ ความดีที่ได้น้อมนำมาสู่ตนได้แล้ว ให้รักษาไว้ให้ได้ อย่าประมาทด้วยประการใดๆ อันจะทำให้ความดีนั้น เสื่อมสลายหายไป ถ้าน้ำหนักตัวที่ถูกต้องตามเกณฑ์นั้น เราทำได้แล้ว เราได้มาแล้ว ก็ให้รักษาไว้ ให้ดำรงอยู่อย่างคงเส้นคงวาตลอดไป โดยการหมั่นตรวจสอบอยู่เสมอเมื่อเกิดการเปลี่ยนแปลงไปในทางที่ไม่พึงประสงค์ จะได้แก้ไขได้ทันท่วงที่ เมื่อเราสามารถทำได้ถึงขั้นนี้แล้ว มันจะเป็นเรื่องธรรมดาสำหรับตัวเราไปเอง ทำได้ง่ายโดยที่ไม่ต้องฝืนใจและลำบากกายแต่อย่างใด

เรื่องที่ว่ามาทั้งหมดนี้มีส่วนเกี่ยวข้องกับความมีรูปร่างงามโดยตรง ดาราที่อ้วนไปหรือผอมไปคงจะมีรูปร่างงดงามไม่ได้
น้องมอด
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 71  เมื่อ 20 ก.พ. 02, 03:46

มอดไม่ได้อยากรูปร่างงามเลยครับ...แต่มอดไม่ชอบเวลาตัวเองอึดอัด (แล้วพออึดอัดมากๆ มอดก็จะสติแตกทุกทีเลยครับ...อย่างช่วงนี้เป็นต้น)...เลยพยายามลดด้วยการกินข้าววันละมื้อ แต่ไม่เห็นจะได้ผลเลยครับ พี่พาฝันช่วยบอกสูตรมอดมั่งซิครับ เผื่อมอดจะลองไปปฏิบัติดูบ้าง...
ภาธร
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 72  เมื่อ 20 ก.พ. 02, 07:40

มารายงานตัวแต่เช้าครับ  น้องมอดยาตราคนดีทำเฉไฉนะ โซเฟีย ลอเรน กับ ลอเรน เบคอล ยังไม่คุยต่อให้พวกเราฟังเลย  ระวังพี่พังแกมีน้ำโห แอบส่งไขมันไปพอกที่เอวน้องมอดเพิ่ม อย่าร้องไห้ภายหลังนะครับ

จูลี่ ลอนดอน สวยมี่เสน่ห์ครับ แถมน่าชื่นชมเรื่องชีวิตส่วนตัวเธอด้วย สาวสวยแห่งฮอลีวู้ดหลายคนที่ผมชื่นชอบ พอฟังชีวิตส่วนตัวพวกเธอแล้วอึ้งไปเลย
ภูวง-ภังคี
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 73  เมื่อ 20 ก.พ. 02, 07:52

มารายงานตัวเช่นกันครับ

น้องมอดอย่าลืมสาวสวยของพี่พังนะ ไม่งั้นจะแช่งให้ตัวกลมเหมือนตัวมอดจริงๆด้วย
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 74  เมื่อ 20 ก.พ. 02, 11:46

ขอ ซ้า..ธุ..คำแนะนำค่ะ  หลังจากอดหยากมาได้เกือบเดือน เผลอใจไปกินฮะเก๋าเข้าวันเดียวก็ได้สติคืนมา ขอกินส้มตำต่อไปเช่นเดิม

คุณภูวงขอไมเคิล ยอร์คมาใช่ไหมคะ    ดิฉันก็ไม่รู้ว่าไมเคิลคนไหนมีกี่คน  แต่พี่แกคนนี้ชื่อไมเคิล ยอร์ค แน่ๆ  อายุมากแล้วนี่คะ

เป็นดาราชาวอังกฤษ  จบออกซฟอร์ด (โอ้โฮ) แล้วสังกัดเวทีละครดังๆหลายแห่ง จนได้มาเล่นหนัง

เขาเล่นเป็นทิบอลท์ ปรปักษ์ของโรมิโอในหนังปี ๑๙๖๘ ที่โอลิเวีย  ฮัสซี่เล่นดังไปทั่วโลก    เรื่องนี้เอาดาราละครเวทีเก่งๆมาเล่นทั้งนั้น

แล้วก็เล่นอีกหลายเรื่อง   จนช่วงปี ๘๐กว่าๆก็ค่อยอับแสงไปเล่นหนังเล็กๆ  ร่วงโรยไปเพราะสังขาร   แล้วตอนนี้ก็ค่อยๆกลับมามีชื่ออีกบ้างนิดหน่อย  ตระเวนเลกเชอร์และเขียนอัตชีวประวัติ  คงจะดี เพราะแกร่ำเรียนมาสูง

ภาพนี้จาก Logan's Run ปี ๑๙๗๖
http://vcharkarn.com/reurnthai/uploaded_pics/RW951x074.jpg'>
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7 8
  พิมพ์