เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6
  พิมพ์  
อ่าน: 18229 คุณมีสิทธิ์อะไร มาทำอย่างนี้กับบ้านเมืองผม...
pipat
แขกเรือน
นิลพัท
ตอบ: 1802

ความคิดเห็นที่ 60  เมื่อ 24 พ.ค. 06, 09:11

คุณนิลน่ะ ผมว่าจะแรงกว่าผมไปหลายขีดทีเดียว.....555
แล้วเธอมีข้อเสนอเป็นหลักเป็นฐานด้วย
ของผมมันเป็นการเพ้อลมเพ้อแล้งไปเรื่อยเปื่อย

แต่สังเกตอย่างว่าทุกความเห็นในกระทู้นี้ เข้มข้น ยาวเหยียด และกลั่นประเด็นจนใสกริ๊ก แถมอ่านรู้เรื่องอีกแหนะ

ขอบพระคุณครับที่ช่วยกันคนละไม้คนละมือ
หมูน้อยฯ ไม่ลองหาโคตรสะนาอะไรที่ถีบๆ มาชมเล่นมั่ง หือ
หมูน้อยในกะลา
พาลี
ตอบ: 392

อะแฮ่ม!!

ความคิดเห็นที่ 61  เมื่อ 24 พ.ค. 06, 09:53

นี่เลยครับ ไม่รู้ถีบหรือ ไม่ถีบ

.
pipat
แขกเรือน
นิลพัท

ความคิดเห็นที่ 62  เมื่อ 24 พ.ค. 06, 10:10

ไม่เคยนึกเลยว่า โฆษณาจะทำให้ผมรู้ว่าตัวเองมกจ๊กขนาดนี้ ขอบคุณหมูน้อย เอาไปเล็ย หนึ่งถีบ

สรุปว่าเรายังเลวกว่าที่เรานึกว่ะ ....5555
elvisbhu
แขกเรือน
พาลี
ตอบ: 215

เป็นคนเขียนรูป

ความคิดเห็นที่ 63  เมื่อ 24 พ.ค. 06, 12:30

ผมจึงขอประท้วงคุณเอลวิสภูด้วยความเคารพว่า ท่านจะแค่
“ทำออกมา ชอบก็ชอบ ไม่ชอบก็ไม่เป็นไร ขอแค่มีเงินเดือนกิน มีอาชีพเป็นพอ” นั้น มันไม่พอขอรับ
การผลิตสื่อหาเงินหาทอง แม้ดูเป็นสิทธิส่วนตัว เป็นสัมมาอาชีวะ แต่ผมคิดว่าอาชีพนี้มีสถานะอันพิเศษ ที่สังคมต้องจ่ายค่าเสียหายไปด้วยนะครับ ถ้ามันสร้างความเสียหายขึ้น ไม่ใช่ด้วยตัวเงิน แต่ด้วย "คุณค่า" ที่เสื่อมทรุดลงทีละน้อยๆ.....

คุณpipatครับ ผมบอกแล้วครับว่ามีคนหลายประเภท ผมประท้วงกลับได้ไหมครับ ด้วยความเคารพเหมือนกัน ว่านั่นไม่ใช่ผมครับ

เนื่องจากผมเขียนไม่เก่ง ผมจะชวนเพื่อนร่วมอาชีพถีบด้วยกัน มาถีบ..เอ๊ย เขียนเบื้องหลังชิ้นโฆษณาดีๆให้ฟัง
บก.หนังสือสุดสัปดาห์บางคนเขาบอกเธอว่า เขียนมาสิ ต้องด่าเยอะๆนะ คนชอบ
เธอไม่ใช่ด่าไม่เป็นนะ ปากจัดมาก แต่ความคมของปากกามันอาจจะตวัดจนคนโฆษณาถามหา
คงอยากอยู่เป็นปกติน่ะครับ
เฟื่องแก้ว
พาลี
ตอบ: 327

เลขานุการ

ความคิดเห็นที่ 64  เมื่อ 24 พ.ค. 06, 16:28

โอ๋ ๆ คุณภู มาทางนี้มะ เขียนอะไรดีๆ มาตั้งเยอะ
ทำไม๊ เขาเห็นแต่ความไม่ดี กระซิกๆ น้อยใจ

เอาใจรุ่นพี่หน่อย เดี๋ยวจะตะนอยอีก

โฆษณารุ่นเก่า เอาใจรุ่นเก๋า นี่ พยายามถีบแล้วนะคะ
ไปคุ้ยหามากำนัลสุดชีวิต

(ไม่มีที่มาค่ะ เขาส่งต่อๆ กันมา)
เฟื่องแก้ว
พาลี

เลขานุการ

ความคิดเห็นที่ 65  เมื่อ 24 พ.ค. 06, 16:30

อีกอันหนึ่ง เก่าจริงๆ นะ เพราะนางแบบยังหน้าใสปิ๊งปั๊ง อยู่เลย
.
.
(ตอนนี้ เธอก็ยังใสค่ะ แต่สลัดภาพพจน์นางเอก มาเป็นเจ๊ต๊องแทน)
.
เฟื่องแก้ว
พาลี

เลขานุการ

ความคิดเห็นที่ 66  เมื่อ 24 พ.ค. 06, 16:38

เป็นสิวไหมคะ เป็นสิวไหม

ขอเชิญชวนใช้ สบู่แต๊ดตู

.
.
เฟื่องแก้ว
พาลี

เลขานุการ

ความคิดเห็นที่ 67  เมื่อ 24 พ.ค. 06, 16:44

พระเอกทั้งหลายที่มีปัญหาเสื้อหด เพราะไม่ได้ใช้เซ็นโซไดด์ เอ๊ยย ซานฟอไรซ์

อย่าลืมซื้อเสื้อผ้าที่มีเครื่องหมายนี้ ก่อนวิ่งไปช่วยนางเอกตกน้ำ

.
.
เฟื่องแก้ว
พาลี

เลขานุการ

ความคิดเห็นที่ 68  เมื่อ 24 พ.ค. 06, 16:59

ไม่ต้องหล่อ ปู่ก็เป็นพระเอกโฆษณาได้

ยอดอาหารบำรุงตับ ขายดีไปทั่วโลก

.
เฟื่องแก้ว
พาลี

เลขานุการ

ความคิดเห็นที่ 69  เมื่อ 24 พ.ค. 06, 17:01

วิทยุชั้นดี เห็นแล้ว นึกถึงโฆษณา ถ่านไฟฉายตรากบ

ใครเคยได้ยินบ้างคะ

.
เฟื่องแก้ว
พาลี

เลขานุการ

ความคิดเห็นที่ 70  เมื่อ 24 พ.ค. 06, 17:15

ยังไม่หยุดถีบค่ะ นมดีที่สุดในโลกเชียวนะ อันนี้
เทคนิคการโฆษณา สมัยก่อน

.
.
เฟื่องแก้ว
พาลี

เลขานุการ

ความคิดเห็นที่ 71  เมื่อ 24 พ.ค. 06, 17:17

สุดท้ายแล้วค่ะ อันนี้ ชื่อแส้เป็นไทยๆ น่ารักดี
ส่งเสริมนโยบายประหยัด

.
ศรีปิงเวียง
องคต
ตอบ: 566

เรียนจบแล้ว

ความคิดเห็นที่ 72  เมื่อ 24 พ.ค. 06, 17:34

ขออนุญาตโพสต์รูปครับ
คราวนี้ ลอกมาจากกระทู้
 http://www.vcharkarn.com/include/vcafe/showkratoo.php?Cid=20&Pid=51234
แต่ทำสีใหม่ครับ  

ไม่เห็นใครแน่นอน
ศรีปิงเวียง
องคต
ตอบ: 566

เรียนจบแล้ว

ความคิดเห็นที่ 73  เมื่อ 24 พ.ค. 06, 17:36

ภาพที่แล้ว before
คราวนี้ after?  

ไม่เห็นใครแน่นอน
pipat
แขกเรือน
นิลพัท

ความคิดเห็นที่ 74  เมื่อ 24 พ.ค. 06, 21:29

ขอถอนการประท้วงคุณเอลวิส แต่ไม่ถอนคำประท้วง ฝากไปถึงคนที่พูดด้วยนะครับ ถ้าทำได้

ผมติดใจข้อสังเกตตุณ 111 ว่าโฆษณาของต้องห้าม ทำไมทำดีกว่าโฆษณาของธรรมดา
นั่นหมายความว่านักถีบชาวไทยนั้น "สมองถึง" แต่ "ใจ" ไม่ถึงกระมัง โฆษณาส่งเสริมสังคมนั้น มีผูกขาดทำดีอยู่เจ้านึง ที่เหลือนี่เอาให้บางแก้วหรือน้องโด เขาไม่กินครับ

แปลว่าเงินละหรือ ....คือเครื่องรองรับความถีบ จ่ายดีก็ถีบดี จ่ายไม่ดีก็ถีบไม่ดี ---เฮ้ย นั่นมันสูตรคิดเงินของสามล้อเมืองสองแควเขานี่

โฆษณาเหล้า จ่ายงาม ทุกอย่างก็เลยงามไปด้วย   อนิจจา

ป.ล. นู๋เฟื่อง แปะรูปมาหมดหอจดหมายเหตุ ตกลงจะเป็นพวก pro หรือพวก con หรือจะแปะอย่างเดียว มีเงินนค่อยจ่าย...555
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6
  พิมพ์