เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
อ่าน: 16085 Winter Wonderland
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33585

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 15  เมื่อ 18 ธ.ค. 05, 21:37

บ้านนี้ไม่ได้แต่งค่ะ แต่เห็นสวยดีเลยเอามาลงให้ชมกัน
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 16  เมื่อ 18 ธ.ค. 05, 21:38

หลังนี้ก็ขาวโพลน ทั้งสีเดิมและสีหิมะ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 17  เมื่อ 18 ธ.ค. 05, 21:41

ถนนที่ทอดผ่าน University Center
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 18  เมื่อ 18 ธ.ค. 05, 21:44

ถนนสายต่างๆ สีขาวเหมือนกันหมด
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 19  เมื่อ 18 ธ.ค. 05, 21:44

.
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 20  เมื่อ 18 ธ.ค. 05, 21:55

บริเวณเนิน University Center  
เจ้านกโลหะ ประติมากรรมชิ้นนี้ ยืนหยัดท้าทายความหนาว
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 21  เมื่อ 18 ธ.ค. 05, 21:59

สมาชิกหลายท่านเคยอยู่ หรือกำลังอยู่ในเมืองหนาวเหมือนกัน
มีภาพมาแลกเปลี่ยนกันให้ชมบ้างไหมคะ
เข้ามาดูกันเงียบกริบเชียว

ได้ข่าวว่าตอนนี้เชียงรายหนาวจัด  ใครมีภาพบ้างคะ

(คุณอ๊อฟคะ คุณเพิ่มขนาดภาพให้ดิฉันแค่ไม่เกิน 80 kb. ใช่ไหม   ทำไมลดราคาลงมาตั้ง ๒๐% ล่ะคะ )
Dominio
ชมพูพาน
ตอบ: 128

ทำงาน

ความคิดเห็นที่ 22  เมื่อ 18 ธ.ค. 05, 22:07

ไม่ว่าภาพไหนๆ ก็เงียบกริบ ไม่มีนกสักตัว หรือมนุษย์สักตนเยื้องกรายมาลุยหิมะ
หรือสัญจรรายทางบ้างหรือค่ะ
UP
แขกเรือน
องคต
ตอบ: 516

ความคิดเห็นที่ 23  เมื่อ 19 ธ.ค. 05, 00:06

มาร้องเพลง Winter Wonderland คลอไปให้สำหรับกระทู้นี้ของคุณเทาชมพู ในบรรยากาศใกล้คริสต์มาสเช่นนี้ครับ เพลงนี้เป็นเพลงโปรดที่สุดของผมเพลงหนึ่งครับ หากฟังในช่วงกลางๆ ปี ก็จะมีใจรู้สึกอยากให้ถึงช่วงคริสต์มาสเร็วๆ

Sleigh bells ring, are you listening,
In the lane, snow is glistening
A beautiful sight,
We're happy tonight.
Walking in a winter wonderland.

Gone away is the bluebird,
Here to stay is a new bird
He sings a love song,
As we go along,
Walking in a winter wonderland.

In the meadow we can build a snowman,
Then pretend that he is Parson Brown

He'll say: Are you married?
We'll say: No man,
But you can do the job
When you're in town.

Later on, we'll conspire,
As we dream by the fire
To face unafraid,
The plans that we've made,

In the meadow we can build a snowman,
And pretend that he's a circus clown
We'll have lots of fun with mister snowman,
Until the other kids knock him down.

When it snows, ain't it thrilling,
Though your nose gets a chilling
We'll frolic and play, the Eskimo way,

ทำนอง:  Felix Bernard (1897-1944)
เนื้อร้อง: Richard B. Smith (1901-1935)
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 24  เมื่อ 19 ธ.ค. 05, 05:31

คุณ UP ร้องเพลงให้ฟัง   !!
สวรรค์โปรด !
ถ้าอยู่ในประเทศเดียวกันจะไปสั่งพวงมาลัย ฝีมือชาววัง  
ติดแบ๊งค์พัน  ส่งขึ้นเวทีให้คล้องคอ

คุณ Dominio คะ   ผู้คนส่วนใหญ่ไม่ออกมาลุยหิมะ
ตามถนนหนทางไม่มีคนเดินเลยละค่ะ
ถ้าจำเป็นต้องออกนอกบ้านในช่วงหิมะตกหนักเขาก็ขับรถไป
ถึงที่หมาย แล้วก็กลับบ้าน
มีแต่ดิฉัน ที่ตระเวนออกเก็บภาพ   ก็ในบ้านเรามันไม่มีแบบนี้นี่นา
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 25  เมื่อ 19 ธ.ค. 05, 08:58

เชิญฟังบิง ครอสบี้ ร้องเพลง Winter Wonderland
แทนคุณ UP ไปพลางๆก่อน
ที่นี่ค่ะ
 http://www.stinalisa.com/Winter.html

*
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 26  เมื่อ 19 ธ.ค. 05, 08:59

เจ้าหมีกลางหิมะตัวนี้
เป็นสัญลักษณ์ของมหาวิทยาลัยดิฉันค่ะ

มีคำขวัญว่า
Once a bear, always a bear.
นิรันดร์
องคต
ตอบ: 522

ความคิดเห็นที่ 27  เมื่อ 20 ธ.ค. 05, 17:09

คนเราต่างจากหมี
เราเลือกที่จะเกิดไม่ได้ แต่เรากลับเลือกที่จะเป็นได้
บางคนมามืดไปมืด
บางคนมาสว่างไปมืด
บางคนมาสว่างไปสว่าง
บางคนมามืดไปสว่าง
สุขสันต์วันคริสต์มาสนะครับ
จอมยุทธ
อสุรผัด
*
ตอบ: 8

ก็คือทางไปสู่อนาคต

ความคิดเห็นที่ 28  เมื่อ 20 ธ.ค. 05, 17:26

ไม่ทราบว่าทำไมท่านอาจารย์เทาชมพูถึงเลือกเรียนต่อปริญญาเอกที่โคโรลาโด่ล่ะครับ ?
Nuchana
สุครีพ
ตอบ: 979

ความคิดเห็นที่ 29  เมื่อ 20 ธ.ค. 05, 17:30

กำลังจะขึ้นไปดอยแม่สะลองค่ะ ได้ยินว่าต้นสาบเสือโคร่งกำลังปริๆใกล้จะบานแล้ว
เลยโพสต์รูปนี้จากเว็บ manager.co.th ให้อาจารย์ชม ต้องจินตนาการตามว่ามันเป็น
ดอกซากุระด้วยนะคะ มีสีสรรสดใสได้อารมณ์  ทางโน้นมีแต่หิมะ หิมะ หิมะ อยู่สีเดียว
อาจารย์รีบกลับมาฉลองที่บ้านเรา น่าจะสนุกกว่าค่ะ
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์