เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 7
  พิมพ์  
อ่าน: 15475 กระทู้ดวลเพลง ชิงรักหักสวาทยิ่งเข้มข้นขึ้นทุกขณะ แม่ยก กองเชียร์ทั้งหลายจงอย่ากระพริบต
นกข.
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 30  เมื่อ 23 ก.พ. 01, 16:47

ผมอดไม่ได้ ต้องเข้ามาใช้สิทธิพาดพิง

ขอถามคำถามเดิมที่เคยถามเมื่อนานมาแล้ว ตกกระดานกระทู้ไปนานแล้ว ว่า - ก็ถ้าผมไม่จีบเล่นๆ แต่เกิดลุกขึ้นมาจีบจริงๆ ขึ้นมา แม่หญิงจะเมตตาผมรึเปล่า?......

จะได้เดินหน้าหรือถอยหลังกลับที่ตั้งได้ถูกครับ
แม่หญิงเรไร
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 31  เมื่อ 23 ก.พ. 01, 21:59

อุ๊ยตายว๊ายกรี๊ด... ใครไปพาดพิงคุณ นกข. หรือคะ
สาบานได้ว่า แม่หญิงน่ะ ไม่เคยทั้งพาด และทั้งพิง สักกะจี๊ด....ด...ด...   นะคะ
( เอ...ก็ไหนว่าลงเวทีไปแล้ว นาน ๆ โฉบมาที ทำไมยังได้ยินอีกล่ะ)

เคยได้ยินเพลงนี้ไหมคะ  ของ ไชน่าดอลล์

โอ๊ะ โอ๊ะ โอ๊ะ  โอ๊ะ   เจ็บ
โอ๊ะ โอ๊ะ โอ๊ะ  โอ๊ะ   เจ็บ
แม่ไม่ให้พูด  ไม่เอา ไม่เอา ไม่บอก
แม่ไม่ให้บอก  ฉันยังไม่เป็นผู้ใหญ่
แม่ไม่ให้พูด   ฉันยังไม่โตเท่าไหร่
ถ้าไปรักใคร   แม่เตือนว่าไม่ให้บอก
โอ๊ะ โอ๊ะ โอ๊ะ โอ๊ย   เหนื่อย
โอ๊ะ โอ๊ะ โอ๊ะ โอ๊ย   เหนื่อย...

ใครจะเดินหน้า หรือ ถอยหลัง คนนั้นต้องตัดสินใจเอาเองค่ะ
นกข.
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 32  เมื่อ 23 ก.พ. 01, 23:00

.... บุ๋งๆๆ ปู้หรูหว่อเตอะเหม่ย... บุ๋งๆๆๆ
เพลง ก็หมวยนี่คะ ไชน่าดอลล์ ร้องเร็วเหลือเกิน ฟังไม่ค่อยจะทันสักทีตรงท่อนนี้

คุณแม่ยายครับ กลับมาเร็วๆ ลูกสาวอยากปรึกษา ว่า แม่จะอนุญาตให้พูดเป็นกรณีพิเศษได้หรือเปล่า...
อ้าง คุณแจ้ง หลับอยู่ใต้ถุนนั่นเอง กอดน้องร็อทฯ ซะแล้ว (มีการงึมงัมว่า "ถึงใต้ถุนก็ใกล้กว่าหนุ่มอื่นละเอ้า-") คุณนนท์ไม่รู้ไปไหนเสียแล้ว อาจจะยังติดอยู่ไซท์งานเมืองชล แล้วผมล่ะ อยู่ไหน?
- เธอ.... อยู่ไหน...?
- ฉันอยู่นี่ ที่รักจ๋า....
- เธออยู่ไหน...?
- ในดารา คือตาฉัน
- เธออยู่ไหน? ให้ฉันเห็น เป็นสำคัญ
- ที่กลางใจ เธอนั้น คือ ฉัน เอย....
แม่หญิงเรไร
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 33  เมื่อ 23 ก.พ. 01, 23:49

ขำเจ้าค่ะ... คุณลุง นกข. รู้จัก ไชน่าดอลล์  ด้วยอ่ะ
ให้คะแนนความพยายามเพิ่มไปอีก 1 คะแนน

ถึงจะไม่หมวยเท่าไหร่  แค่  สาว  ขาว  อึ๋ม  พอใช้
แต่งานนี้   "ตี๋ไม่เกี่ยว"

ไม่รู้ ไม่รู้ ไม่รู้ ไม่สน ไม่สน ไม่สน จะไปกับใครกี่คนก็ไป
ไม่ต้องมายุ่งกับฉัน ยังงั้น ยังโง้น ยังงี้ ไม่ต้องมาเซ้ามาเซ้าซี้ กวนใจ

อย่าได้มาสน ช่วยไปให้พ้น พ้นไปได้ไหม
อย่าได้ทำร้าย หัวใจอย่างนี้ไม่ดี ไม่เอา

ตี๋ก็อยู่ส่วนตี๋  ไอ้เรื่องวันนี้  ตี๋ยังไม่เกี่ยว
ตี๋ก็อยู่ส่วนตี๋  จะขอตอนนี้  ขอหมวยคนเดียว

ไม่ต้องพูดว่ารัก ไม่ต้องมาซง มาแซะ ไม่ต้องมาถามว่าฉันเป็นไง
จะไปกับใครก็เชิญ ไม่ต้องมายึกมายัก ไม่รักก็ไม่ต้องรัก ตามใจ
ลา ลัล ลา ลัล ลา ลัล ลา ล๊า ลา ลัล ลา ลัล ลา
ตี๋ยังไม่เกี่ยว
ลา ลัล ลา ลัล ลา ลัล ลา ล๊า ลา ลัล ลา ลัล ลา
ขอหมวยคนเดียว

ไชน่าดอลล์ อีกทีค่ะ
แจ้ง ใบตอง
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 34  เมื่อ 24 ก.พ. 01, 00:00

แม่หญิงลำเอียงแล้ว  ทีผมรู้จักลาบานูน  ไม่เห็นแม่หญิงเพิ่มซักคะแนน  ใต้ถงใต้ถุน
ไม่อยู่มันล่ะ กลับไปอยู่กระท่อมของเราดีกว่า ใครก็ได้ครับ ผมขอเพลง "เธอลำเอียง"
ของคุณอลันสมิธให้แม่หญิงหน่อยเถอะ
แม่หญิงเรไร
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 35  เมื่อ 24 ก.พ. 01, 00:45

อ้าว  ตาย.. คุณแจ้งตื่นอยู่หรือคะ
เห็นคุณนกกางเขนบอกว่า กอดเจ้าร็อท หลับไปแล้ว
ระวังนะคะ เจ้าตัวดำหน้าแด่นน่ะ มันชอบนอนละเมอ แม่หญิงเคยเอามานอนด้วย มันชอบครางหงิง ๆ  แล้วคอยจะมาเลียหน้าเราทั้งคืน

ถึงร้องเพลง " เธอลำเอียง" ได้  ก็ไม่ร้องค่ะ  เพราะไม่ได้ลำเอียง  คุณแจ้งมีคะแนนอยู่ตั้งเยอะ  ถึงไม่ได้เพิ่มก็ไม่เป็นไรนี่คะ

ที่น้อยใจกลับกระท่อมปลายนาเนี่ย หมายความว่า จะไม่กลับมาแล้วหรือไงเอ่ย..
คุณพระนาย
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 36  เมื่อ 24 ก.พ. 01, 01:06

เฮ้อ ผมล่ะสงสาร ทั้ง พ่อแจ้ง และพ่อนกกางเขนจริง ๆ ส่วนพ่อนกหนุ่ม จากเมืองชลนี่หายไปพักใหญ่แล้ว
ทั้งพ่อแจ้ง กับพ่อนกกางเขน ท่าจะแย่ เพราะว่า บ่วงอะไร ก็ไม่ร้ายเท่าบ่วงสเน่ห์ของสาวงามซะด้วย ไปตัดพ้อไม่ให้พ่อนกกางเขนมาสนใจ เสร็จก็มาบอกพ่อแจ้งว่า จะไปแล้วไม่มาจริงหรือเปล่า เฮ้อ ดูแล้วเห็นใจ พ่อนกทั้งสอง ถ้าจะบินไปไหนไม่รอด แม่ยกครับ ไม่มีหักคะแนนแม่หญิงมั่งหรือครับเนี่ย
โชคดีนะที่ผมไม่ลงสนามไม่งั้น คงแย่แล้ว เฮ้อ คิดถึงแม่นกยูง
นนท์
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 37  เมื่อ 24 ก.พ. 01, 11:40

ผมว่าตอนนี้น่าหักคะแนนบอดี้การ์ดก่อนดีกว่า  ทำตัวน่าสงสัย  กลัว ๆ อยาก ๆ  
แถมวิจารณ์เกมด้วยน้ำเสียงแสดงความเสียดายยังไงชอบกล

ก็ผมบอกแล้ว ว่าผมทำงานหนัก  แต่รักน่ะรักจริงนะครับ  เข้ามาได้เท่าที่มีเวลาว่าง ช่วงนี้เป็นช่วงสร้างเนื้อสร้างตัว ต้องรีบเก็บเงินครับ เสร็จงานนี้ก็ว่าจะลงมือปลูกเรือนหอของตัวเองกับแม่หญิงซะที

แม่หญิงครับ นนท์กำลังเก็บงานสนามกอล์ฟอยู่ เกือบเสร็จแล้วครับ ถ้าคลับเฮาส์หลังนี้เสร็จ นนท์จะเอาไอเดียที่นี่ไปใส่ในบ้านเราด้วย แม่หญิงชอบอะไรแบบไหน ก็บอกนะครับ มันจะได้เป็นบ้านในฝันของเราสองคน  ลืมเรื่องกระท่อมในสวนกล้วย หรือ รังนกแถวภูเขาแอลป์ไปเลย  

ไม่เคยมีใจให้ใครมาก่อน ไม่เคยอ่อนให้ความรักเลย
จะมีใครๆมากมายคุ้นเคย แต่ไม่เคยมีใครอย่างเธอ

ฉันเคยบอกกับเธอหรือยัง ว่าเธอมีความหมายเพียงใด
กับคนที่ใจมันด้านชา ฉันเคยบอกกับเธอหรือยัง
จากวันนี้และทุกเวลา จะมีแต่คำว่ารักเธอ

จากฉันคนเดิม จากรักไม่เป็น
จะขอเป็นคนที่รักเธอยิ่งกว่าคนไหนๆ จากนี้คือเธอ
จากนี้จนวันตาย เธอคือสุดท้ายของทั้งชีวิตและหัวใจ
ไม่ว่าวันไหนไม่ว่าเมื่อไรฉันรักเธอ

ไม่เจอแม่หญิงมาสองสามวัน ต้องร้องเพลงนี้แหละครับ ย้ำว่า "คนสุดท้าย" จริง ๆ
อ้อ  แม่หญิงครับ อย่ามัวแต่ปิดป้องซ้ายขวาทางคุณ นกข. และ คุณแจ้ง นะครับ ระวังคุณพระนาย ข้างหลังไว้ด้วย
(ไม่รู้เป็นไงซิน่า ผมเป็นคนขี้ระแวง ไม่ค่อยไว้ใจแกเท่าไหร่เลย.. ให้ตาย)
บัว
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 38  เมื่อ 24 ก.พ. 01, 20:52

สงสัยคุณแจ้งจะงอนแล้วล่ะค่ะ  แม่หญิง
วันนี้หายเงียบไปเลย
อพิโถ  ก็ร้องเพลงมาเป็นเดือน ๆ  แม่หญิงยังใจร้ายไม่เพิ่มคะแนนพิศวาสให้บ้างเลย  ลูกพี่แกก็ต้องท้อเป็นธรรมดา
แถมเห็นคู่แข่งที่นาน ๆ มาที ออดอ้อนเอาต่อหน้าต่อตา แล้วยังเด็กหนุ่มคอยริดรอนกำลังใจ เอาวัยมาข่มอีกล่ะ
คนแก่จะไม่น้อยใจได้ไง
(อุ๊ย โทษค่ะ หนุ่มใหญ่ค่ะหนุ่มใหญ่ ไม่ใช่แก่ หนูปากไวพูดตรงไปหน่อย)

แม่หญิงจะไม่ง้อลูกพี่เค้าหน่อยหรือคะ ป่านนี้ไปผูกคออยู่ใต้ต้นกล้วยซะแล้วก็ไม่รู้ เฮ้อ..
แม่หญิงเรไร
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 39  เมื่อ 24 ก.พ. 01, 23:41

สิ่งเดียวที่ขอร้องเธอก่อนไป
สิ่งเดียวที่อยากให้ใจเธอรับรู้
สิ่งเดียวที่อยากให้เธอคิดดู
ให้รู้ ให้คิด ก่อนจะจากฉันไป

ลองคิดตรองดู ให้ดีซักหน่อย
แล้วค่อยบอกลาจากกันไป
ลองทบลองทวนให้ดีในหัวใจ
ยังรัก ฉันไหม คนดี

หรือฉันเองที่ผิด ที่คิดมีใจให้กับเขา
หรือเธอหูเบา จึงทำให้เราบาดหมาง
คิดแยกทาง กันไป

อยากบอกให้เธอ ได้รู้ซักครั้ง
อยากพูดให้เธอได้ฟัง อีกซักหน
ชีวิตของลูกผู้หญิงหนึ่งคน
มันสับสน เพราะใจเธอแปรเปลี่ยน

ชีวิตของลูกผู้หญิงหนึ่งคน มันสับสน
เพราะเธอคิดลาจาก..
ฯ ปอนด์ ฯ
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 40  เมื่อ 25 ก.พ. 01, 00:55

เธอจะเคยรู้หรือเปล่า.. คืนที่มันเหน็บหนาวและทุกข์ทน
คืนที่ใจฉันนั้นมืดมน.. เธอจะเป็นเช่นดังเหมือนแสงดาว
ข า ด เ ธ อ ไ ป ... ภ า ย ใ น ใ จ ฉั น ว่ า ง เ ป ล่ า
คงจะไม่มีใครต่อไป.. จะรักใครได้อีกเหมือนอย่างรักเธอ
แจ้ง ใบตอง
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 41  เมื่อ 25 ก.พ. 01, 03:15

เจ็บก็ทน ช้ำก็จะทน
รักเธอจนไม่มีหัวใจให้ใคร
ก็อย่างที่รู้ รู้รู้เธอมีคู่ใจ
ฉันก็ยังไม่วาย ปักใจหลงใหลในเธอ

หลอกทำไมรักฉันทำไม
ทั้งที่ใจเธอมีเขาเป็นคนครอง
อย่าบอกว่าเธอรักฉันเพียงเธออยากลอง
ได้ดังใจปองกลับมองข้ามไป

เกลียดเธอยิ่งนักที่หลอกฉัน
เกลียดนักมาหลอกกัน
เธอทำกับฉันเจ็บช้ำอย่าบอกใคร
รักก็สุดรัก ไม่อยากรุนแรงไป
เพราะใจไม่เข้มแข็งพอ

ทั้งรักและทั้งเกลียด ฮ้าฮา....
 สุมแน่นในหัวใจ.....สุดช้ำ

ร้องเพลงนี้ฝากให้ใครบางคน ที่อาจจะกำลังหลับและจงหลับให้สบายเถิดนะคนดี ต่อแต่นี้จะไม่ได้เห็นชายคนบ้านนอกคอยตามตื้อบ่อยๆ อีกแล้วนะ แม่หญิงจงรักษาเนื้อรักษาตัวด้วย...
B
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 42  เมื่อ 25 ก.พ. 01, 04:26

Khun Jang com back..k...k...k....k..kk..(echo).
คุณพระนาย
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 43  เมื่อ 25 ก.พ. 01, 08:37

ไปให้ไกล ไปให้พ้น
ไม่มีความจำเป็น ที่คุณจะกลับมาพบกันอีก
ฮ่า ไปแล้วหนึ่งราย  เดี่ยวไม่เหลือคู่แข่ง ก็สบายล่ะ งานนี้
พ่อนกกางเขน ก็ลอยไปลอยมา ทั่วไปทุกเวปเลย ไม่ช้า เราก็จะสามารถใช้แผน ปลอบโยน และเห็นใจ ได้
N.K.Kh. (Onlooker)
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 44  เมื่อ 25 ก.พ. 01, 08:46

Can I ask Khun Jaeng  to reconsider his decision? After comment # 39, can you really have a heart to leave the game? If you really want to, I will of course respect your wish. Come up here to sit beside me on the ringside seats.

It is interesting to note that for Khun Nont, Maeying Rayrai seems to be "his last one" (whatever that means). I guess if I love someone she would always come first. My Number One. She will not be "kon sudtai tang cheewit lae huajai.." but first in my mind and my heart.

(Yeah- I know what the song really means, but I just point to point out that it can also be re-interpreted  to take the meaning I just gave.)

Won't you like to change your song???

;-)
หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 7
  พิมพ์