เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 8
  พิมพ์  
อ่าน: 44354 การ์ตูน(๓)
ทองรัก
พาลี
ตอบ: 390

นักวิจัย

ความคิดเห็นที่ 30  เมื่อ 03 ก.ค. 02, 08:39

วันนี้มาสายค่ะ เลยพึ่งจะเห็นรูปหนูแบลกับหวานใจของเธอ ถึงจะรูปเดียวแต่ก็คุ้มสมกับที่อยากดู ขอบคุณคุณเทาชมพูมากค่ะ
นางเอกยุคก่อนชอบสีชมพูหรือฟ้า แล้วต้องชอบดื่มน้ำส้มคั้นด้วยหรือเปล่าคะ คุณอาภูวง
ทองรักจำพระเอกเรื่องนี้ตอนถอดรูปไม่ได้เลยค่ะ
นึกถึงทีไรก็นึกได้หน้านี้ทุกทีเลย เลยสันนิษฐานไม่ได้ว่าจะสู้คุณภังคีได้หรือเปล่า รู้อย่างเดียวว่าเหมือน ๆ คุณภังคีจะคล้ายพระเอกในนิยายฮิตเรื่องนึงของนักเขียนหวานใจตลอดกาลของหนูค่ะ (ไม่ใช่เรื่องที่คุณภังคีไปยืมชื่อเขามาใช้นะคะ)
เอ วันเสาร์นี้สงสัยต้องไปหาโพคาฮอนทัสมาดูให้ได้แล้ว อยากรู้จังว่ายัยนี่ดูดีกว่าบรรดาเจ้าหยิ้ง....เจ้าหญิง ยังไงบ้าง    
พุพู
อสุรผัด
*
ตอบ: 18

บริษัทเอกชน

ความคิดเห็นที่ 31  เมื่อ 03 ก.ค. 02, 08:58

โพคาฮอนทัสเป็นเจ้าหญิงลูกสาวหัวหน้าเผ่าอินเดียนแดง เป็นสาวชาวป่าแบบแข็งแรงบึกบึนค่ะ กรามเป็นเหลี่ยมเป็นสัน คุณภังคีสามารถกอดแรง ๆ ได้โดยกระดูกไม่หัก เผลอ ๆ เธออาจยกทุ่มเหวี่ยงไปได้ไกลหลายสิบหลา
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33585

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 32  เมื่อ 03 ก.ค. 02, 09:41

รูปของBeast ตอนเป็นเจ้าชายยังหาไม่ได้ค่ะ
เว้นแต่รูปที่เป็นกระจกสีในเรื่อง
เล่าถึงประวัติของเจ้าชายที่ใจร้ายกับนางฟ้า
เลยถูกสาปเป็นBeast  
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 33  เมื่อ 03 ก.ค. 02, 09:46

โพคาฮอนทัส ในการ์ตูน
เป็นส่วนผสมของมู่หลานกับนักมวยหญิงค่ะ
รูปนี้ยังดูบอบบางลงบ้าง
ในการ์ตูนเธอดูยังกะทาร์ซานเชียวละค่ะ  
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 34  เมื่อ 03 ก.ค. 02, 09:52

ฺฺำBelle & Beast อีกรูปหนึ่งค่ะ  
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 35  เมื่อ 03 ก.ค. 02, 09:54

มีเจ้าหญิงเจ้าชายจาก เจ้าหญิงนิทรามาแถมให้คุณพุพูอีกรูปด้วยค่ะ  
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 36  เมื่อ 03 ก.ค. 02, 09:57

ทายเรื่องใหม่ง่ายกว่าเก่ามากค่ะ
ใครจำเจ้าตัวน้อยๆสีฟ้าพวกนี้ได้บ้าง  
ภังคี
มัจฉานุ
**
ตอบ: 73

รับจ้าง

ความคิดเห็นที่ 37  เมื่อ 03 ก.ค. 02, 10:28

เคยดูครับ คิดว่าเคยอ่านเป็นหนังสือมากกว่าเพราะจำได้เหมือนกันว่าเขาตัวสีฟ้า คุณภูวงรีบวิ่งหนีเลย บอกจำชื่อไม่ด้าย

คุณพุพูคร้าบ อย่างผมนี่คงไม่ถูกเหวี่ยงได้ไกลขนาดน้านหรอก น้ำหนักมันเยอะ เคี้ยก เคี้ยก

อู้ฮู คุณทองรักให้ผมเป็นพระเอกนิยายของหวานใจพวกเราเลยหรือครับ(คุณสร้อยสนกับคุณภูวงหัวเราะกันกลิ้งแน่) คงไม่ใช่เรื่องที่พึ่งจบไปนะ ครับ รายนี้น่าจะคล้ายคุณภูวงมากกว่า แสนดีแต่ฉลาดน้อยไปนี้ด

ทายไม่ถูกเลยเนี่ย คุณเทาชมพูจะไล่ไปยืนขาเดียวหน้ากระทู้มั้ยคร้าบ
สร้อยสน
ชมพูพาน
ตอบ: 143

ลูกจ้าง รัฐวิสาหกิจ

ความคิดเห็นที่ 38  เมื่อ 03 ก.ค. 02, 10:54

พวก สเมอร์บ Smurf ?? ใช่มั้ยคะ ที่เป็นคนแคระเล็กๆ คล้ายๆคนรู มีเป็นฝูงใหญ่เลย

ดิฉันว่าคุณภังคี คล้ายพระเอกBeauty and the Beast ตอนโดนสาปแล้วมากกว่านะค้า
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 39  เมื่อ 03 ก.ค. 02, 11:00

ยังไม่เฉลยค่ะ
มีรูปมาให้ดูอีก  
ภูมิ
แขกเรือน
ชมพูพาน
ตอบ: 196

ความคิดเห็นที่ 40  เมื่อ 03 ก.ค. 02, 11:09

พอเสมิฟ ออกมาก็น่าจะต่อด้วยตัวยางยืดนะครับ
ทองรัก
พาลี

นักวิจัย

ความคิดเห็นที่ 41  เมื่อ 03 ก.ค. 02, 11:16

อิอิ จำไม่ได้เหมือนกันเลยค่ะ ขอวิ่งหนีตามคุณอาภูวงไปด้วยคน
สวัสดีคุณสร้อยสนกับคุณภูมิด้วยค่ะ
คุณภังคีคะ  นิยายเรื่องที่ว่านี่ยังไม่จบค่ะ ไม่รู้ว่าคุณภังคีได้อ่านเรื่องนี้หรือเปล่า ตอนล่าสุดนี่อีตาพระเอกคนนี้ประกอบวีรกรรม
ไว้ชนิดที่ถ้าทองรักเป็นนางเอกคงไม่ยอมให้อภัยแน่ค่ะ
(อย่างนี้จะดีใจหรือเสียใจดีคะ)
อ้อ ขอค้าเรื่องล่าสุดพระเอกไม่ได้ฉลาดน้อยนะคะ ก็ไม่ได้จบ Ph.d. สาขาอิตถีศาสตร์นี่คะจะได้ฉลาดเรื่องผู้หญิงมากกว่านี้
ภังคี
มัจฉานุ
**
ตอบ: 73

รับจ้าง

ความคิดเห็นที่ 42  เมื่อ 04 ก.ค. 02, 07:00

โอ๊ย ภูมิใจจัง รู้มั้ยคุณทองรัก ท่านผู้แต่งเก่งจังยังกะนั่งอยู่ในหัวใจผมเลย ผมเป็นพระเอกเรื่องนี้ต้องตอบสนองนางเอกแบบนี้เปี๊ยบเลยไม่มากไม่น้อยกว่านี้แน่

ดูการ์ตูนกันต่อดีก่า คุยนอกเรื่องเดี๋ยวคุณเทาชมพูไล่ไปยืนนอกกระทู้
มีรูปเจ้าตัวสีฟ้าอีกมั้ยครับ จะทายตามคุณสร้อยสนก็กระไรอยู่เดี๋ยวหาว่าลอกกัน
ทองรัก
พาลี

นักวิจัย

ความคิดเห็นที่ 43  เมื่อ 04 ก.ค. 02, 08:30

จะลอกคุณสร้อยสนกับคุณภังคีอีกก็เกรงใจค่ะ
กลัวคุณเทาชมพูไล่ไปยืนคาบโต๊ะอยู่บนไม้บรรทัด
เอาเป็นว่าต่อจากเจ้าตัวสีฟ้า ขอเป็นตัวสีชมพูได้ไหมคะ
มีใครจำเจ้าเสือขายาว สีชมพูหวานจ๋อยได้บ้างคะ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 44  เมื่อ 04 ก.ค. 02, 09:02

เจอคำว่า "เจ้าตัวยางยืด" ของคุณภูมิ มึนไปเลยค่ะ   ตัวอะไรคะ   ช่วยใบ้คำต่ออีกนี้ดดดด
มาเล่าเรื่อง smurfs ต่อก่อนถึงเสือดาวสีชมพูค่ะ
The Smurfs เป็นการ์ตูนชุดเล็กๆทางทีวีช่อง ๙ นานมาแล้ว เมื่อหนุ่มสาววัยนี้ยังเป็นเด็กอนุบาล
เดิมเป็นการ์ตูนของ Peyoนักวาดชาวบรัสเซลล์(เบลเยี่ยม)  ไมใช่อเมริกัน
เมื่อเจ้าตัวน้อยๆผิวสีฟ้า โด่งดังขึ้นมาในยุโรป ก็ไปต้องตาฮอลลีวู้ดเข้า
 Hanna & Barbara ที่เคยสร้างทอมกับเจอรี่ จึงซื้อมาทำหนังการ์ตูนชุดทางทีวีอีกที  ในช่วงทศวรรษ ๑๙๘๐s  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 8
  พิมพ์