เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 7
  พิมพ์  
อ่าน: 17329 เปิดกรุดาราคลาสสิกของฮอลลีวู้ด(๖)
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33585

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 15  เมื่อ 25 ก.พ. 02, 14:43

คุณภาธร พระเอกทหารเรือที่คุณชอบชื่อ John Carr ค่ะ  นัยน์ตาแกเซกซี่มาก
ถ้าจะหาตัวต้องขอให้น้องมอดช่วยหา   ช่วงนี้ดิฉันไม่ค่อยจะมีเวลาเข้ามาบ่อยนักแล้วละค่ะ
น้องมอด
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 16  เมื่อ 26 ก.พ. 02, 10:11

ไม่...ลืม ไม่ลืมสัญญาที่เคยผูกพัน....หรอกครับพี่ภาธรและพี่ภังคี (อย่าเพิ่งมาเสกไขมันเข้าท้องมอดนะ!) ช่วงนี้มอดกำลังวุ่นๆ แต่รับรองว่าจะเร่งไปหามาโดยด่วนครับ ส่วนเรื่อง On Golden Pond ที่คุณอาเทาชมพูเล่า สงสัยจะเป็นหนังใหม่นะครับ เพราะมอดรู้จักแต่หนังฉบับที่คุณยายแคทเธอรีน เฮพเบิร์นแสดงคู่กับคุณปู่เฮนรี่ ฟอนด้า และมีคุณป้าเจน ฟอนด้า (ลูกสาวของคุณปู่ร่วมแสดงด้วย) เรื่องนี้ได้รับรางวัลออสการ์ประจำปี ๑๙๘๑ ทั้งสาขานักแสดงนำทั้งชายและหญิงเลยครับ โดยคุณยายแคทเธอรีนเธอได้เป็นตัวที่ ๔ ส่วนคุณปู่ได้มาเป็นตัวแรก (เอ...เขียนๆไปแล้วมอดเพิ่งนึกได้ว่าทำไมใช้คุณยายกับคุณปู่ ไม่ยักกะใช้เหมือนๆกัน...)  คุณอาเทาชมพูอย่าหายไปไหนนานนะครับ มอดคิดถึง...
ภูวง
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 17  เมื่อ 27 ก.พ. 02, 07:58

ตามสะดวกครับคุณเทาชมพู ผมกับภังคีก็จะแวะมาทักทายยามว่างทุกคร้ง
พึ่งรู้ว่าคุณภาธรปิ๊งทหารเรือเรื่อง มนตร์รักทะเลใต้ ต้องแย่งชิงกับสี่ไม้คานที่บ้านผมแน่
อยากดูOn Golden Pond ด้วยครับต้องให้ภังคีนักเสาะไปหามาดูกัน ที่บ้านเราชอบดาราคู่นี้
พูดถึง ยายแคทเธอรีน เราคงคุยถึงเธอกันบ้างนะครับเพราะห้าออสการ์ของเธอ ไม่ธรรมดาเลย
ภังคี
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 18  เมื่อ 27 ก.พ. 02, 08:05

คริสโตเฟอร์ พลัมเมอร์เป็นคนที่ดูดีตั้งแต่หนุ่มจนแก่เลยครับ เฮ้อ  อยากเป็นอย่างแกจัง  
ช่วงนี่สบายใจได้ครับน้องมอด พี่พังไม่มีไขมันเหลือส่งไปเข้าท้งน้องมอดหรอก แต่ถ้าลืมป้าโซเฟียนานๆละก็มีสิทธิ์!!!
เอิ๊ก เอิ๊ก คุณภาธร...ไม่อยากแซว คิดเองละกัน
ภาธร
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 19  เมื่อ 27 ก.พ. 02, 10:50

ขอบคุณครับคุณเทาชมพู ว่างเมื่อไรก็อย่าลืมพวกเรานะครับ
ผมว่าวันนี้รู้สึกร้อนๆเพราะโดนพี่สองภ.แกแซวเรื่องJohn Carr นี่เอง
จะบอกให้อิจฉา ผมดู  On Golden Pond แล้วล่ะทั้งสองเวอร์ชั่นเลย
ป้าแคทเธอรีน เฮปเบิร์น ได้สี่ออสการ์ครับ คุณภูวงจะแถมให้อีกหนึ่งใช่มั้ย
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 20  เมื่อ 28 ก.พ. 02, 10:52

จูลี่หวนคืนมาเล่นหนังกับดิสนีย์อีกครั้ง  นับแต่จบเรื่อง Mary Poppins คือ Princess Diaries  

เธอเล่นเป็นราชินีม่ายแคลริสแห่งประเทศในยุโรป  มาตามหาหลานย่า สาวลูกครึ่งอเมริกันเพื่อรับตัวไปเป็นรัชทายาท

เรื่องนี้เป็นหนังเล็กต้นทุนต่ำ บทแบบสูตรสำเร็จ  มุขฝืดประดักประเดิดอยู่หลายตอน  

ผู้กำกับ ทำฉากและการแสดงฉากสำคัญๆเฟอะฟะไร้ความงาม      แต่นางเอกเป็นสาวรุ่นหน้าตาน่ารัก

ที่สำคัญคือจูลี่แสดงอย่างไว้ฝีมือดาราใหญ่  เป็นจุดเด่นที่สุดของทุกฉาก    ถ้าไม่ได้เธอเล่น เอาดาราเล็กมาเล่นเรื่องนี้จะย่ำแย่กว่านี้    

น่าเสียดายที่ดาราชายซึ่งเล่นเป็นโจ ราชองครักษ์ และคู่รักของควีน น่าจะเอาดิ๊ค แวนไดค์ พระเอกของแมรี่ป๊อบปิ้นส์มาเล่นจะเข้าท่ากว่า    เป็นการกลับคืนสู่ดิสนีย์กันอย่างสมบูรณ์  

นี่เอาใครไม่รู้ หน้าตาเหมือนคนขับรถเจ้าพ่อมาเฟียมาคู่กับสาวสง่าอย่างจูลี่   น่าเสียดาย

ภาพจูลี่เมื่อปี ๒๐๐๑ ค่ะ
http://vcharkarn.com/reurnthai/uploaded_pics/RW972x020.jpg'>
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 21  เมื่อ 28 ก.พ. 02, 10:54

นางเอก Princess Diaries ชื่อ Anne Hathaway ชื่อเหมือนภรรยาเชกสเปียร์เลยค่ะ
http://vcharkarn.com/reurnthai/uploaded_pics/RW972x021.jpg'>
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 22  เมื่อ 28 ก.พ. 02, 10:56

ดูหน้าน้องแอนใกล้ๆอีกที
http://vcharkarn.com/reurnthai/uploaded_pics/RW972x022.jpg'>
นนทิรา
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 23  เมื่อ 28 ก.พ. 02, 13:50

เห็นด้วยที่สุดกับคุณเทาชมพูเรื่องดาราที่เล่นเป็นโจ องครักษ์ของจูลี่ แอนดรูค่ะ น่าเสียดายจริงๆ ไร้สง่าราศี ดูแล้วประดักประเดิดมาก ดูไม่น่าเชื่อ หรือไม่ convincing เลยจริงๆ ซึ่งจะว่าไปหนังทั้งเรื่องก็ไม่ convincing อยู่แล้ว  ดีว่านางเอกหน้าตาน่ารัก และได้ดาราอย่างจูลี่ แอนดรูมาเล่น ไม่งั้นคงไม่เป็นท่า

หนังเรื่องนี้ ไปดูกับลูกสาวอายุ 5 ขวบค่ะ เพราะเธอกำลังอยู่ในวัยปลื้มเจ้าหญิง
ภาธร
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 24  เมื่อ 01 มี.ค. 02, 07:15

ผมคลับคล้ายคลับคลาว่าดูจูลี่ อีกเรื่องคือ ทัมมารีน ซีด(ที่แปลว่าเม็ดมะขาม) ไม่ทราบว่าเป็นหนังก่อน แมรี่ปอ๊บปินส์หรือเปล่าครับ เพราะคนไทยมารู้จักเธอดีก็เรื่องมนตร์รักเพลงสวรรค์นี่ล่ะ
พอคุณนนทิราพูดถึงลูกสาววัย๕ขวบนึกออกเลยครับ เด็กวัยนี่กำลังน่าเอ็นดู หลานสาวของผมเลยวัยนี้กันหมดแล้ว
ภูวง
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 25  เมื่อ 01 มี.ค. 02, 11:28

ผมได้ดูมนตร์รักเม็ดมะขามครับ ช่วงนั้นจูลี่ดังมาก เรื่องที่เธอเล่นเลยต้องจั่วคำว่ามนตร์รักเข้าไว้
ผมก็ว่าป้าแคทเธอรีนแกได้สี่ออสการ์นา แต่ตาไม่ค่อยดีเห็นที่น้องมอดเขาเขียนเป็นเลข๕ไปได้ เออต้องเปลี่ยนแว่นตามตาพังซะแล้วซี
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 26  เมื่อ 01 มี.ค. 02, 11:32

ยังไม่เคยดูเรื่องนี้เลยค่ะ จะหาวีดิโอได้ไหมนะ
ได้คุณนนทิรา คุณ ๓ ภ. มาเป็นฝ่ายตอบให้ดิฉันถามบ้าง  สบายขึ้นมากเลยค่ะ  
รู้งี้ เล่นบทนี้เสียนานแล้ว
ภังคี
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 27  เมื่อ 01 มี.ค. 02, 11:58

คุณนนทิราเก่งครับ ส่วนพวกเราจำอะไรไม่ค่อยเป็นชิ้นเป็นอัน(โดยเฉพาะผม)ที่แน่ๆต้องน้องมอดแหละครับ ของแท้ แต่คุยๆกันแบบนี้สนุกดีนะครับได้รำลึกความหลังนิดๆหน่อยๆพอเพลิน แถมมีกระทู้แนะนำดาราใหม่ๆให้หนุ่มชราอย่างพวกเราได้เช็ดแว่นกันเป็นนิจ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 28  เมื่อ 01 มี.ค. 02, 14:20

ใครหนอแอบไปถามหาแอน แบนครอฟต์ เห็นแวบๆ

เอารูปมาเสิฟ แล้วเรื่องจะตามมาวันจันทร์ค่ะ
http://vcharkarn.com/reurnthai/uploaded_pics/RW972x028.jpg'>
ภาธร
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 29  เมื่อ 01 มี.ค. 02, 15:25

ผมค้าบ ผมค้าบ แหมกะจะมาอ้อนขอวันจันทร์เชียว
ขอบคุณครับ  เสียใจนะพี่ภัง ไม่ต้องอิจฉาผมล่ะ
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 7
  พิมพ์