เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
อ่าน: 13973 มีใครจำอะไรเกี่ยวกับมาริลีน มอนโรได้ไหมคะ?
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33585

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

เมื่อ 20 พ.ย. 01, 12:01

เมื่อคืนดูหนัง UBC เรื่อง Blonde เป็นประวัติชีวิตของมาริลีน มอนโร  
ดาวยั่วผู้กลายเป็น "ตำนาน" ของฮอลลีวู้ด
/>
ไม่มีดาราเซกซี่คนไหนเทียบเธอได้จนทุกวันนี้

แต่ประวัติ
ทำให้เห็นเธอในฐานะเด็กไม่รู้ว่าใครเป็นพ่อ  แม่วิกลจริต  
เติบโตมาในสถานสงเคราะห์   พ่อบุญธรรมก็คิดไม่ซื่อด้วย จนเป็นสาวอายุ ๑๖
ก็แต่งงานไปกับผู้ชายไม่เอาไหนคนหนึ่ง

ดูแล้วสงสารเธอมาก  
ผู้ชายเกือบทุกคนเข้ามาแสวงหาประโยชน์จากความสวยเซกซี่ของเธอ
/>
มีใครจำอะไรเกี่ยวกับเธอได้อีกไหมคะ?
src='http://vcharkarn.com/reurnthai/uploaded_pics/RW841x000.jpg'>
อ้อยขวั้น
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 1  เมื่อ 12 พ.ย. 01, 16:19

จำอะไรไม่ได้เลยค่ะ  แต่เสียดายจังเลยที่พลาดเรื่องนี้เมื่อคืน  เห็นตัวอย่างหลายวันแล้วแต่ลืมเลยอดดู  ต้องรอรีรันซะแล้ว
นกข.
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 2  เมื่อ 12 พ.ย. 01, 17:44

ดูเหมือนรูปที่คุณเทาชมพูเอามาลงจะมาจากหนังเรื่อง Seven Year Itch ใช่ไหมครับ หรือ Gentlemen Prefer Blonds หว่า? แต่จำได้ว่าฉากหลังเป็นนิวยอร์ก ตะแกรงรูๆ ที่พื้นถนนข้างล่างที่เธอเหยียบอยู่นั่นเป็นช่องระบายอากาศสำหรับระบบรถไฟใต้ดินของแมนฮัตตัน เวลารถ Subway แล่นเข้าหรือออกจากสถานีก็จะมีกระแสลมพัดผ่านพุ่งขึ้นมาบนพื้นถนน ใครแต่งตัวใส่กระโปรงพลิ้วๆ เบาๆ หน่อยไปยืนอยู่ตรงตะแกรงก็มีสิทธิกระโปรงเปิดได้เหมือนมาริลินเลย (พอออกนอกเขตเกาะแมนฮัตตันไปแล้วรถไฟใต้ดินของนิวยอร์กจะยกตัวขึ้นกลายเป็นรถลอยฟ้าครับ หน้าตาเหมือนรถไฟฟ้าบีทีเอสของบ้านเราเดี๋ยวนี้)

เมื่อผมไปนิวยอร์ก ยังเคยไปเดินหาตะแกรงที่ว่ามาริลินเคยยืนเปิดกระโปรงยั่ว แต่ในที่สุดจำไม่ได้เสียแล้วว่าอยู่ที่ถนนสายไหน
ดร. แพรมน
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 3  เมื่อ 12 พ.ย. 01, 21:41

จำได้ว่าเธอเกิดปี ๑๙๒๖ และ ตายปี ๑๙๖๒ เจ้าคะ เคยร้องเพลงที่ยังลือลั่นอยู่ขณะนี้คือ เพลง the river of no return นะเจ้าคะ แถมยังเป็นศิลปินต้นแบบ ที่ นักร้องสาวอย่าง madonna ลอกเลียนแบบ มาเช่น มิวสิควีดีโอ เพลง material girl เพลงดังของ madonna นั้น มิวสิค madonna ลอก shot ต่อ shot เลยเจ้าคะ ตั้งแต่ ท่าเต้น ชุดที่ใส่  
ชื่อจริงของเธอ ชื่อ นอร์มา จีนส์ เบเกอร์ นะเจ้าคะ
ภูวง
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 4  เมื่อ 13 พ.ย. 01, 08:42

ได้ดูเรื่อง  ไนแองการา  ครับ ท่าเดินเธอเหลือกินจริงๆ คุณลุงผมเล่าว่าไปดูหนังเรื่องนี้กันซะหลายรอบเพราะติดใจท่าเดินของเธอนี่แหละ เธอเสียชีวิตตั้งแต่ยังสาวใครๆบอกว่าเสียดาย แต่บางทีอาจจะเป็นสิ่งที่ดีที่สุดสำหรับเธอก็ได้นะครับเพราะเรื่องราวของเธอกลายเป็นตำนานอมตะเช่นเดียวกับเจมส์ ดีน (ผมชอบท่าเขาแบกปืนเรื่องGiantจัง) เห็นคุณป้าลิซ เทเลอร์ตอนนี้ มาริลินอาจจะคิดว่าดีแล้วที่เธอดายตั้งแต่ยังสาวดีกว่ามีชีวิตยืนยาว รอดูสังขารที่ร่วงโรยไป
ภังคี
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 5  เมื่อ 13 พ.ย. 01, 08:50

ผมไม่ชอบผู้หญิงสวยแบบ เธอครับ ผมชอบโซเฟีย ลอเรนมากกว่าดูสง่าดี  แต่ยอมรับว่าเธอดังมาก เคยทราบมาว่าผมของเธอจริงๆแล้วเป็นสีน้ำตาลธรรมดาแต่มาทำสีเพื่อให้ดูโดเด่น เออ  ผมคงตาต่ำมังครับไม่รู้สึกชอบหรือตื่นเต้นกับผู้หญิงแบบเธอเลย
ภูวง
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 6  เมื่อ 13 พ.ย. 01, 08:56

ท่านเซอร์เอลตัน จอห์นแต่งเพลง CANDLE   IN THE WIND. เป็นที่ระลึกให้เธอ  (ออกชื่อนอร์มา จีนส์ชื่อเดิมของเธอ) ก่อนจะมาแปลงคำเป็นเพลงให้เจ้าหญิง ไดอานา  ผมชอบเพลงเดิมมากกว่า   ผมรู้สึกว่าคำและทำนองเพลงลงตัวดี อาจจะสวนความรู้สึกคนอื่นที่ชอบเพลงที่แต่งให้เจ้าหญิงนะครับ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 7  เมื่อ 13 พ.ย. 01, 09:42

ม.ร.ว. คึกฤทธิ์ ปราโมชเคยกล่าวถึงมาริลีนไว้ในหนังสือ " เมืองมายา" ว่า ภาพลักษณ์ของเธอเป็นผู้หญิงที่มีจิตใจบริสุทธิ์ แต่มีเรือนร่างที่ยั่วยวนใจชาย  

สมัยนั้นสาวเซกซี่ของฮอลลีวู้ด มักจะย้อมผมบลอนด์  รูปร่างอวบ ไม่ผอมอย่างดาราสมัยนี้  แล้วจะลุกนั่งวางท่า  แม้แต่ท่าเดินก็ต้องยั่วยวนไปหมด    

บทเด่นของมาริลีนในหนังก็เลยออกมาแบบนี้ เพราะทำเงินได้มหาศาล

ดาวยั่วของไทยสมัยก่อนก็คล้ายๆอย่างนี้ละค่ะ  ใครจำได้ไหมว่ามีใครบ้าง
http://vcharkarn.com/reurnthai/uploaded_pics/RW841x007.jpg'>
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 8  เมื่อ 13 พ.ย. 01, 09:47

เอารูปคนโปรดของคุณภังคีมาลงให้ค่ะ เสียดายภาพใหญ่กว่านี้  เจ้าของเว็บไม่ยอมให้โหลด

เปิดดูได้ที่

http://www.bombshells.com/gallery/loren/loren_prints.shtml' target='_blank'>http://www.bombshells.com/gallery/loren/loren_prints.shtml
http://vcharkarn.com/reurnthai/uploaded_pics/RW841x008.jpg'>
ดร. แพรมน
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 9  เมื่อ 13 พ.ย. 01, 19:10

คุณเทาชมพู เจ้าคะ
รู้่สึกดาวยั่ว ของไทยในสมัยนั้นชื่ือ มาลาลิืิน บุนนาค นะเ้จ้าคะ มีคิ้วที่โก่งมากเหมือนกัน เอ๊ะ..หรือว่า จะเป็น เหมยฟ้า เจ้าคะ ที่คุณเทาชมพูหมายถึงนะเจ้าคะ
ภาธร
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 10  เมื่อ 14 พ.ย. 01, 07:21

อุ๊ คุณเทาชมพูแกล้งถามให้ผมคันมือมาตอบแน่เลย  ตอนผมเล็กๆแต่ทันได้ดู ปรียา รุ่งเรืองครับ ถ้าเก่อกว่านั้น จรัสศรี สายะศิลปี หรือน้ำเงิน บุญหนักเข้าข่ายมั้ยครับ อ้องามตา ศุภพงศ์ด้วยมั้ง รุ่นนี้ผมโตไม่ทันหรอกครับ แต่เคยเจอภาพเกชี่ของพวกเธอ  มาลาริน บุนนาคเป็นมิสออด๊าซคนแรกเป็นดาวยั่วเจ้าของอัลบั้ม โป๊ไม่เปลือยคู่กับโขมพัสตร์ อรรถยา (แฟนเก่านิรุต)   เหมยฟ้าเป็นนักแสดงกายกรรมเก่าครับ เธอรับบทดาวยั่วเหมือนกัน เป็นแม่ของ ธิดา ธีระรัตน์ ดาราตุก๊ตาทองสองปีซ้อนที่ไม่ค่อยประสบความสำเร็จในการแสดงเท่าไร(หมายถึงธิดา)
ภาธร
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 11  เมื่อ 14 พ.ย. 01, 07:26

ขออภัยครับพิพ์ผิดเยอะเลยอารามรีบ กลัวเด็กๆเข้ามารู้ความลับว่าเชี่ยวชาญเรื่องดาวเซกซี่  ความจริงดาราเก่าๆที่ไม่ใช่ดาวยั่วผมก็รู้จักแยะครับ เด็กๆบ้านผมอยู่ใกล้โรงหนังชั้นสอง
ภังคี
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 12  เมื่อ 14 พ.ย. 01, 07:45

โอ ขอบคุณครับ ผมชอบนัยน์ตาของโซเฟีย ครับเสียดายไม่เคยเก็บรูปเธอไว้เลย ดาวยั่วถ้าเทียบกับมาริลีนน่าจะงามตา ศุภพงศ์แต่เธออาจจะไม่ใช่ดาวยั่วแต่เป็นนางเอกที่เซกซี่  ผมโตไม่ทันดูเธอเหมือนกัน ถ้าหลังนั้นหน่อยแต่ก่อน มาลาริน โขมพัสตร์ ก็ต้องแก่นใจ มีนกนิษฐ์ ผมชอบเธอมากครับเพราะตัวจริงเธอสวยแต่งตัวเรียบร้อยไม่โป๊เลย อีกคนที่ดังมากๆมี่ไฝที่คาง ชฎาพร วชิรปรานี   ผู้หญิงสมัยก่อนรูปร่างสวยจังครับเอวเล็กกลม สโพกผาย เดี๋ยวนี้เจอแต่สาวตัวแบนๆช่วงตัวยาวแม้แต่ดาราฝรั่งที่ว่าเซกซี่ก็เป็นสาวบ่ากว้าง เนื้อเป็นกล้าม(แบบสาวมั่น))
ภูวง
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 13  เมื่อ 14 พ.ย. 01, 08:01

ผมได้ดูเรื่อง ปริศนาที่อมรา  อัศวนนท์เป็นปริศนาด้วยครับ ดูหลังจากที่หนังฉายไปนานแล้วบังเอิญเขาเอามาฉายใหม่ ท่าเดินคุณอมราตอนเดินจูงสุนัข ยังติดท่าแบบมารีลินมาเลยครับ  
เราสองคนว่าจะไม่แวะเข้ามาแล้วเชียวนะ อดไม่ได้จริง ๆ   คุณภาธรกลัวหลานๆจะทราบความลับหรือครับ เหมือนกับคุณภังคีเลย เวลาพิมพ์ต้องแอบมากระมิดกระเมี้ยนแถมคอยชำเลืองว่าจะมีเด็กๆมาแซวหรือเปล่า
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 14  เมื่อ 14 พ.ย. 01, 09:11

ภาพของลูกเกด เมทินีเดินแฟชั่น ใส่แต่ลูกปัดร้อยเป็นสายๆท่อนบนกำลังฮือฮาลงหน้าหนึ่ง    

สมัยนิยมเปลี่ยนไปแล้วค่ะ  สาวเซกซี่สมัยนี้หุ่นนางแบบ  สูง   ผอมและเอวใหญ่แบนกันเป็นส่วนใหญ่

ดาวยั่วที่ยกชื่อมา มาถึงปีนี้คงไกวเปลเลี้ยงหลานย่าหลานยายกันแล้วมั้ง

เอาภาพโซเฟีย ลอเรนมาเอาใจคุณภังคีอีกภาพหนึ่งค่ะ

เธอเป็นคนเดินได้ผึ่งผาย  หลังตรง  ดูสง่า  คนละแบบกับมาริลีน   เคยเห็นมาออกทีวีเมื่อปีสองปีก่อนก็ยังสง่าเหมือนเดิม
http://vcharkarn.com/reurnthai/uploaded_pics/RW841x014.jpg'>
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์