เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7
  พิมพ์  
อ่าน: 14934 ลิเกวิกวิชาการดอทคอมเรื่องที่ ๓-ไกรทอง ประเดิมที่กระทู้นี
ตะเภาทองน้องใหม่ (ไฟแรงสูง)
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 45  เมื่อ 19 มี.ค. 01, 23:23

เพียงแค่นวยนาดมาลงว่ายน้ำ....ก็ทำเอาท่านปู่ไม่รอด
หนูยังไม่ทันจะถอด.....ก็จอดไปแล้วซะหนึ่ง
นี่ถ้าหนูโชว์จริงจัง......มะหมี่น่ะยังไม่ถึงครึ่งหนู
ลูกเกดหรือจะกล้าสู้......เฮเลนก็ดูไม่ได้ซักครึ่ง
ตะเข้อเมริกาที่ว่าแน่.....คุณพระนายอาจแย่ถ้าหนูถอด
พ่อไกรทองก็คงไม่รอด....รับรองว่าจอดไม่ทันตะลึง..ตึง...ตึง

ขอต่ออีกบทค่ะ นางเอกกำลังคึก
ที่ถอดนี่สนอเกิ้ลกะถังออกซิเจนดำน้ำนะเจ้าคะ อย่าคิดมากเชียว
นกข.
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 46  เมื่อ 20 มี.ค. 01, 03:37

ผมบ๊ายบายไปเกิดใหม่แล้วครับ กลับชาติมาเป็นคนดู รอพ่อชาละวันอยู่เนี่ย
พักนี้งานแยะครับ คณะกรรมการสิทธิจระเข้ชนเขานัดประชุมใหญ่กันที่วังบาดาลใต้เลคนี่แหละ คงจะไม่มีเวลามาเล่นลิเกได้มากนัก คุณพระนายแน่ะ มาเป็นชาละวันเร้ว อย่าปล่อยให้นางเอกสาวรอนาน เล่นตัวมากๆ จะอด (เหมือนผมเคยอดมาแล้ว) นะจะบอกให้
ไกรทองแจ้ง
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 47  เมื่อ 20 มี.ค. 01, 11:47

ขอใช้สิทธิพาดพิง.............ที่ตะเภาหญิงกล่าวหา
ว่าถ้าถอดก็ไม่รอดหรอกพี่ยา....เป็นลมถลาตกคลอง
ก็เจ้าไกรมันสงสัย.............ถอดทำไมชุดประดาน้ำ
เดี๋ยวก็ต้องไปอยู่ในถ้ำ ......จมน้ำตายจะเสียของ
กะอีแค่ถอดแค่นี้................ตัวพี่ไม่เห็นเป็นไร
ไม่เชื่อก็ลองถอดดูใหม่.......เมื่อกี้เห็นไวไวไม่ทันมอง

เตรงเตร่งเตร้ง เตรงเตร่งเตร๊งเตรงเตรงๆๆ

ชะ น้องตะเภาทอง ยังไม่ทันถึงบท  เจ้าก็มาดูถูกกันซะแล้ว
หาว่าพี่ไกรใจอ่อนเห็นอะไรขาวๆ เป็นไม่ได้  

อย่าเพิ่งดูถูกกันนะน้องสาว.....ขาวแค่เนี้ยไม่เท่าไหร่
เดี๋ยวพี่ถอดบ้างจะตกใจ........ว่าฮื้อฮือทำไมมันขาว
ขาวยิ่งกว่าของน้อง..............ลองมาเทียบกันซักที
ดูซิเสื้อของพี่......................ให้แฟ๊บยูวีของท่านเปา

เตรงเตร่งเตร้ง เตรงเตร่งเตร๊งเตรงเตรงๆๆ

ไม่ติดเรทนา... ระวังอย่างดีเชียวครับ  อ้อ  ยังไม่มีใครเป็นชาละวันเลย
ทำไงดีครับเนี่ย
โต้โผลิเก
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 48  เมื่อ 20 มี.ค. 01, 12:07

นั่นซีคะ  
ถึงเวลาแสดงเข้าจริง จระเข้ใหญ่น้อยตั้งแต่ชาละวันลงไปจนถึงหางแถว  หนีหน้าไปหมด
ลิเกก็เลยไม่คืบ
ถ้ายังไม่ยอมออกมากันสักที   โต้โผคงต้องวานไกรทองฉุดตะเภาทองแทนเสียแล้วละค่ะ  
ไม่งั้นแม่ยกขว้างครกสากตะหลิวเกลื่อนเวทีอีกแน่ๆ   โต้โผเก็บกวาดมาหลายวิกแล้วค่ะ
ตะเภาทอง
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 49  เมื่อ 20 มี.ค. 01, 13:10

ให็หนูคาบพี่ไกรซะเองเลยมั้ยล่ะคะ
จะได้ รู้แล้วรู้รอด
ตะเภาทอง
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 50  เมื่อ 20 มี.ค. 01, 13:18

อุ๊ย สะกดผิดค่ะ....  ให้
(รีบร้อนอยากคาบมากไปหน่อย ขออำไพ)
คุณพระนาย
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 51  เมื่อ 20 มี.ค. 01, 13:31

ไอ้กระผมก็อยากจะคาบทั้งตะเภาแก้วและตะเภาทอง ไปเสียทั้งคู่แหละขอรับ แต่ว่าติดภารกิจทั้งงานหลวงงานราษฎร์ให้ไม่สามารถแวะมาได้บ่อยอย่างที่ใจอยาก
ตัวพี่จึงต้องขออภัย ฝากเป็นน้องตะเภาทอง
ดำน้ำลงมาหาพี่ถึงถ้ำทอง จะได้ไหมจ๊ะคนดี
ลงมานั่ง ๆ นอน ๆ รอ พี่ในห้องหอ ถ้ำทองของพี่ก่อน ถ้าพี่เสร็จงานแล้วจะมาคาบน้องคนงามให้สมใจ
B
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 52  เมื่อ 20 มี.ค. 01, 14:45

คุณพระนาย, can you change from "จะมาคาบน้องคนงาม" to " จะมางาบน้องคนงามให้สมใจ." ยิ้ม
จ้อ
แขกเรือน
สุครีพ
ตอบ: 1081

แต่งงานแล้วจ้า ...

ความคิดเห็นที่ 53  เมื่อ 20 มี.ค. 01, 20:51

กล่าวถึงผู้กำกับเริ่มหนักอก.....
ครุ่นคิดไม่ตกจะทำการไฉน
รอดาราเขาฉากเสียอ่อนใจ.....
รอ...ร้อ...รอ รอไป รอยังไงพ่อชาละวันก็ไม่มา (สักที)

อันตัวพี่นี้ก็อ่อนเชิงกาพย์กลอน....
ถ้าให้ร้องเพลงกล่อมล่ะพอไหว
ใจจริงอยาก"งาบ"น้องมากกว่าใคร....
หอกพ่อไกรฯพี่จ้อนี้ไม่เคยกลัว

ที่พี่กลัวกลัวน้องหญิงจะเป็นหวัด
จะยอมเสี่ยงกับแม่วิมาลาที่ดุหลาย
ข่าวว่าแม่พวงร้อย...เอ้ย เลื่อมลายพร้อยนั้นดุจะตาย
พี่ยอมเสี่ยงตาย ขอเพียงได้ "งาบ" น้องสักสองที ... (นะนะ)

เตร็งๆๆๆๆ ระนาดรัวเพลงทะลึ่งตึงตังสามจบ

ผู้กำกับกระโดดขึ้นเวที ยังรำไม่เป็นเคยแต่ดูเฉยๆ

(บทเจรจา) อันตัวข้าพเจ้านี้ให้หนักใจเป็นยิ่งนัก
เนื่องจากว่าเหล่าจรเข้ให้หายตัวไปจากบึงกันหมด

ดูดวงชะตาครานี้ผู้กำกับ คงจะไม่รอดแล้วกระมัง
จำต้องวางกล้องส่องนางเอกมาดูใกล้ ... 
เอ้ยไม่ใช่ .... มาขัดตาทัพชั่วคราว

ว่าแล้วจิ้งจกน้อยก็ร่ายมนต์แปลงเป็นจระเข้ยักษ์... โอม... เพี้ยง

เรื่อง "งาบ" กับเรื่อง "หอก" นี่ผมไม่กลัวหรอก
กลัวแม่วิมาลาอยู่คนเดียว แม่ดุเหลือหลาย
ขอทำใจก่อน ....  

( กลัวเล่นไม่จบเรื่องครับ พักนี้งานเยอะขอหนีไปทำงานก่อนล่ะครับ แอบหลบมาแต่งกลอนเป็นชั่วโมงได้แค่นี่เอง .... 
คุณนกข คุณพระนาย เสร็จงานแล้วมารับช่วงต่อทีนะครับ .... โฮๆๆๆๆๆ )
ตะเข้หลงฝูง
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 54  เมื่อ 20 มี.ค. 01, 22:38

คุณไกรทองแจ้ง  ผมชอบอย่างติดเรทน่ะครับ
มันกว่ากันเยอะเลย  ฮ่า..
คนดู อยู่แถวหน้า นับจากขวา เป็นลำดับสอง
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 55  เมื่อ 20 มี.ค. 01, 23:03

สงสารพ่อชาละวัน ภาค 2001 .....  
บทหนักอ่ะ... อิอิ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33585

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 56  เมื่อ 20 มี.ค. 01, 23:41

หนูตะเภาทองของแท้เข้าเว็บไม่ได้ เลยเมล์สารรักฝากมาให้
ใครเป็นจำเลยกันบ้าง  มารับไปตามคิวนะคะ

อุ๊ยต๊ายพ่อชาละวันกุมภีร์.....หนูนางเอกมีดีกรีหนุ่มๆติดกรอ
อยู่ ๆ มาชวนไปนอนรอ......มั่วนิ่มจับเข้าหอน่ะไม่ด๊ายไม่ได้
ทำยังกะออเดอร์พิซซ่า........พี่ชะลาวันเจ้าขาแค่โทร.บอก
ตัวหนูไม่ใช่ว่าขายไม่ออก......ไม่ง้อหนุ่มหัวนอกหรือว่าหัวใน
อีตาไกรใส่เสื้อขาว ชาวมั่วโมเม...ทำตัวรวนเรมาแต่กระทู้ดวลเพลง
รักไม่จริงจะมาทำเก่ง............หนูไม่เกรงเรทพี่จะบอกให้
ผู้กำกับอีกคนหนูโป้งแล้วละ..........หนูกลัวโจทก์เธอจะมาตาม
ตัวหนูอาจเจอไม้หน้าสาม........หรือน้ำกรดขวดงามงามสาดใส่
คิดไปคิดมาน่าจะรักคนแก่..........ถึงจะยักยันยักแย่ แต่ว่าดูแล้วเท่
ถ้ารักหนูจริง ไม่ทิ้ง ไม่รวนเร....หนูอาจตกหลุมเสน่ห์  ตะเข้สูงวัย
ไกรทอง
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 57  เมื่อ 21 มี.ค. 01, 00:18

เตรง เตร็ง เตร่ง เตร๊ง เตรง เตร็ง เตร้ง เตรง ๆๆๆๆ

เข้ามาตีระนาดรับครับ เดี๋ยวดึกๆ จะมาขอใช้สิทธิพาดพิงอีก ตอนนี้ขอไปลับหอกก่อน
เมื่อไหร่ผมจะเล่นซะทีละเนี่ย...
ตะเภาทองเรไร
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 58  เมื่อ 21 มี.ค. 01, 00:38

เห็นใจพ่อไกรทองแจ้งจริง ๆ  คงอยากจะวิ่งข้ามซีนเต็มทีแล้ว
ตะเภาทองยังไม่โดนคาบเลยค่ะ  รอ ร๊อ รอ....
สงสัยตะเข้แถวนี้ฟันหัก ลากสังขารมาคาบนางเอกไม่ไหวมั้งคะ
ผู้กำกับมือทอง
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 59  เมื่อ 21 มี.ค. 01, 00:38

ผู้กำกับมึนครับ ขนานจะลงเล่นเองนางเอกยังไม่ยอมให้งาบ
น้อยใจ... น้อยใจ จะโดดน้ำให้ตะเข้กิน ก็หาตะเข้ไม่เจอ

เอ้าอย่างงี้ดีกว่า ในเมื่อชาละวันยังขาด และดูไกรทองจะฟิตจัด
ผมว่าเปลี่ยนให้คุณแจ้งมาเป็นชาละวันแทนดีไหมครับ
ไว้ไกรทองฝึกวิชาเสร็จก่อนค่อยออกมาโชว์ตัว
ม่ายงั้นไม่ได้เล่นซะที ว่างัยครับโต้โผและแม่ยกทั้งหลาย

ชาละวันงาบก่อนนะพี่แจ้ง สนมั้ย สนมัย?
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7
  พิมพ์