เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7
  พิมพ์  
อ่าน: 23125 กระทู้เฉพาะกิจ ถึงคุณอ๊อฟ
อ๊อฟ
ชมพูพาน
ตอบ: 167

SIIT, TU

ความคิดเห็นที่ 60  เมื่อ 08 ม.ค. 06, 17:42

ปัญหาเรื่อง 'Apostrophe' แก้ไขเรียบร้อยแล้วครับ 'ยินดีด้วยครับ'
Nuchana
สุครีพ
ตอบ: 979

ความคิดเห็นที่ 61  เมื่อ 08 ม.ค. 06, 17:59

What's wrong with it? Anyway, thanks ka.
GFK
อสุรผัด
*
ตอบ: 17

นักศึกษา ปริญญาตรี คณะวิศวกรรมศาสตร์ ภาควิชา วิศวกรรมการบินและอวกาศ (Department of Aerospace Engineering) มหาวิทย

ความคิดเห็นที่ 62  เมื่อ 08 ม.ค. 06, 18:05

อยากรู้จัก พวกพี่ๆ vTeam จังเลยฮะ
อ๊อฟ
ชมพูพาน

SIIT, TU

ความคิดเห็นที่ 63  เมื่อ 09 ม.ค. 06, 10:22

พบเจอได้ที่ http://www.vcharkarn.com  ทุกวันครับ ไม่เว้นวันหยุดนักขัตฤกษ์    
vTest member
อสุรผัด
*
ตอบ: 4

ความคิดเห็นที่ 64  เมื่อ 09 ม.ค. 06, 10:47

อีกหนึ่งข่าวดีครับ ตอนนี้ส่งภาพชนิด .png ได้แล้ว
ตัวอย่างภาพ น้อง Cho Chang จาก Harry Potter #6
อ๊อฟ
ชมพูพาน

SIIT, TU

ความคิดเห็นที่ 65  เมื่อ 09 ม.ค. 06, 10:54

แต่จริงๆแล้ว แนะนำให้ save รูป เป็น .jpg ดีกว่า
เพราะขนาดไฟล์เล็กกว่าเยอะ ภาพนี้เป็นตัวอย่าง
ของไฟล์ .jpg ที่มี ขนาดไฟล์
เท่ากับภาพ .png ข้างบน
(.png เหมาะกับภาพสีน้อย เช่น ภาพการ์ตูน ครับ)
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33585

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 66  เมื่อ 11 ม.ค. 06, 10:08

คุณอ๊อฟไปทำลูกเล่นอะไรกับกระทู้อีกคะ

วันนี้ดิฉันโพสต์ข้อความไป  พอคลิกส่งได้เรียบร้อย
แทนที่จะขึ้นจอเป็นกระทู้ให้เห็นความเห็นก่อนๆ และความเห็นที่เพิ่งส่งไป เหมือนทุกครั้ง
มันกลับขึ้นจอเป็นช่องโพสต์ความเห็นใหม่  ว่างๆ เพียงช่องเดียว
ราวกับโพสต์ไม่ไป ข้อความหายหมด งั้นแหละ
เล่นเอาใจหาย
ต้องกลับหน้ารวม ไปคลิกกระทู้อ่านถึงรู้ว่าที่โพสต์ไปก่อนนั้นได้รับแล้ว
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 67  เมื่อ 11 ม.ค. 06, 10:10

เป็นแบบนี้ค่ะ
 http://www.vcharkarn.com/include/vcafe/showkratoo.php?Cid=18&Pid=42390  
อ๊อฟ
ชมพูพาน

SIIT, TU

ความคิดเห็นที่ 68  เมื่อ 11 ม.ค. 06, 10:35

จะตรวจสอบให้ครับ

แต่ช่วงนี้ไม่ได้ทำอะไรนะครับ ล่าสุดที่ update ก็เป็นวันอาทิตย์ครับ

--------------- ตรวจสอบแล้วครับ เท่าที่ตรวจสอบดูยังไม่พบสิ่งผิดปกติครับ หากกดส่งข้อความมันรับเข้าฐานข้อมูลแน่นอนครับ แต่ถ้าจะให้เดาก็คือว่าคุณเทาชมพูอาจจะคลิ๊กเมาส์ซ้อน 2 ที (อาจจะโดยไม่รู้ตัว เพราะเมาส์ตอบสนองไวไป) ซึ่งตอนคลิ๊กรอบสอง ไม่มีข้อมูลอะไรส่งเข้าไปครับ  อาการยังเกิดอยู่บ่อยๆหรือปล่าวครับ จะตรวจสอบโดยละเอียดเพิ่มเติมอีกทีครับ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 69  เมื่อ 11 ม.ค. 06, 12:20

ค้นพบวิธีที่ทำให้มันผิดปกติแล้วค่ะ
คือ ถ้าพิมพ์ข้อความ แล้วกดพรีวิวเพื่อดูข้อความ
จะยังอ่านข้อความในพรีวิวได้ตามปกติ
แต่เมื่อคลิกส่ง
มันจะมีอาการอย่างที่ดิฉันเจอ

แต่ถ้าไม่พรีวิว  พิมพ์เสร็จคลิกส่งข้อความเลยทันที
มันก็จะปกติ อย่างที่คุณอ๊อฟทดสอบน่ะค่ะ

สรุปว่า พรีวิวเป็นตัวแปร
โก๋แก่
อสุรผัด
*
ตอบ: 44

วิจัย ประดิษฐ คิดค้น ปรับปรุง ประยุกต์ New products in Energy saving, Renewenergy, Electrical, Electronics,ฯลฯ

ความคิดเห็นที่ 70  เมื่อ 11 ม.ค. 06, 12:40

Vsmile ก็แปลกนะ
หากกด Preview แล้ว จะไปเพิ่มเติมอีก โดยไป คลิกที่ภาพเหมือนก่อนกด Previw อีกไม่ได้
ต้องพิมพ์เอา หรือ ไปรูดมาปะจึงจะแก้ไขเพิ่มเติมได้(ความจำเสื่อมจำไม่ได้)

ความเห็นเพิ่มเติมที่ 56......... ยังเหมือนเดิม

GFK
อสุรผัด
*
ตอบ: 17

นักศึกษา ปริญญาตรี คณะวิศวกรรมศาสตร์ ภาควิชา วิศวกรรมการบินและอวกาศ (Department of Aerospace Engineering) มหาวิทย

ความคิดเห็นที่ 71  เมื่อ 11 ม.ค. 06, 12:44

ผมก็เจอแบบเดียวกัน กับ คุณ เทาชมพู ครับ

คือ พอพิมพ์ ข้อความเสร็จแล้ว กด Preview ดู

พอดู แล้ว ก็กด ส่งข้อความ

แต่แล้ว หลังจาก ส่งข้อความ เสร็จ ก็กลับมาที่หน้า Preview อีกครั้ง ครับ
อ๊อฟ
ชมพูพาน

SIIT, TU

ความคิดเห็นที่ 72  เมื่อ 11 ม.ค. 06, 13:33

รับทราบปัญหาครับ ไว้เย็นนี้หลัง class ผมจะจัดการให้นะครับ

ส่วนความเห็นที่ 56 ของ พี่โก๋แก่ ไม่มีความผิดพลาดอะไรมากครับ เห็นจะเป็นเพราะ เว้นช่องว่าง ของคำเฉพาะของ vCode ครับ เช่น xxxx ห้ามมีช่องว่าง [ b]xxx[ /b] แบบนี้ไม่ได้ครับ ตัวอักษรต้องเป็นตัวเล็กหมดครับ เป็น ไม่ได้ครับ (note เรื่องพวกนี้ไว้แล้วครับ เวอร์ชั่นใหม่จะให้จัดการเรื่องพวกนี้ได้ด้วย) ทดสอบไว้แล้วใน ความเห็นที่ 64 ครับ ไม่มีปัญหา

เรื่อง vSmilies ในความเห็นที่ 78 ขอรอเช็คพร้อมกับ ปัญหาการ preview นะครับพี่โก๋แก่  
เนยสด
ชมพูพาน
ตอบ: 153

ความคิดเห็นที่ 73  เมื่อ 11 ม.ค. 06, 20:03

ทดสอบไฟล์ png ครับ

ศรีปิงเวียง
องคต
ตอบ: 566

เรียนจบแล้ว

ความคิดเห็นที่ 74  เมื่อ 13 ม.ค. 06, 16:58

ถึงคุณพ่อน้องแฮปปี้(ที่เคารพ)ครับ
เมื่อผมจะพิมพ์ให้ข้อความย่อหน้า ไม่ทราบว่าเหตุใดจึงมีปัญหาดังกระทู้ข้างล่างนี้
 http://www.vcharkarn.com/include/vcafe/showkratoo.php?Cid=130&Pid=36920
ขอทราบคำชี้แจง หรือถ้าแก้ปัญหาได้จะเป็นพระคุณอย่างสูงครับ

ไม่เห็นใครแน่นอน
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7
  พิมพ์