เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 ... 8
  พิมพ์  
อ่าน: 22178 เปิดกรุดาราคลาสสิกของฮอลลีวู้ด(๕)
ภาธร
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 45  เมื่อ 11 ก.พ. 02, 12:38

ชอบผมทรงนี้ด้วยครับ คนไทยผมดำไว้ก็คงสวยไปอีกแบบ กลุ้มใจผมสาวน้อยสมัยนี้จัง ดูไม่สวยเอาเสียเลย เหมือนเด็กข้างถนนที่โดนแกล้งตัดผมมากกว่า

แต่ไม่เหมาะกับสาวโรงงานแน่นอนครับ แล้วก็นักเรียนก็ไม่เหมาะ   ตาคงเหล่ไปข้าง แต่ผมลอนสวยๆแบบนี้ มองไม่เบื่อเลย
ภาธร
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 46  เมื่อ 11 ก.พ. 02, 12:42

สาวๆแถวนี้แอบมายืนชมรูปที่๔๐ ครับ การแต่งตัว ทรงผมของทั้งผู้หญิงผู้ชายทศวรรษ ๔๐  ดูสวยมาก ผู้หญิงดูหวานนุมนวล น่าทะนุถนอม ผู้ชายดูสะอาด สะอ้าน(สังเกตทรงผม) สง่างาม

นี่เล่นเอาตัวผมเองต้องรีบไปไล่เชิงผมด้านหลังให้ดูหมดจดเสียหน่อยแล้วซี
พาฝัน
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 47  เมื่อ 11 ก.พ. 02, 14:19

กระทู้วิ่งเร็วเป็นจรวดเช่นเคย ขนาดเลยวัยรุ่นกันมาแล้วทั้งนั้น อย่างนี้พวกวัยรุ่นต้องชิดช้ายแน่ ความเห็นในวันศุกร์ตกหน้าแรกไปเรียบร้อย

ผู้หญิงที่มีผมสลวยคนไทยก็ชอบมานานแล้วละครับ และก่อน ลอเรน เบคอลเป็นร้อยปีทีเดียว คงจะจำบทชมความงามในเรื่องนี้ที่ว่า

ผมสลวยสวยขำดำเป็นเงา ชื่อว่าเจ้าพิมพิลาไล

ผมผู้หญิงไทยต้องสีดำดังขนกาน้ำจึงจัดว่าสวย คงจะเป็นเช่นเดียวกับผู้หญิงอินเดีย และชาติอื่นๆในเอเชีย  สำหรับชาวตะวันตกผมสีทองก็สวยดีตามสภาพผิวพรรณและหน้าตาของเขา  แต่ในระยะหลังนี่ เห็นหญิงไทยบางคนไปได้เชื้อตะวันตกมาแต่ไหนไม่ทราบ ผมเลยออกสีแดง เป็นคนพันธุ์ทางไป ดูอย่างไรก็ไม่เห็นว่าสวย คนเกินวัยรุ่นก็เป็นอย่างนี้ละครับ
นกข
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 48  เมื่อ 12 ก.พ. 02, 00:28

ทรงผมของเวโรนิกา เล้ก นี้ ดูเหมือนต่อมาจะกลายเป็นสัญลักษณ์อะไรอย่างหนึ่งประจำตัวสาวทรงเสน่ห์เซ็กซี่ แม้กระทั่งตัวการ์ตูนนางเอกในหนังเรื่อง Who framed Roger Rabbit? ก็ยังไว้ทรงนี้เลย

กล้อมแกล้มลากขึ้นเรือนไทยตามแนวของคุณพาฝันว่า นอกจากเรื่อง เอ้อ- ผม แล้ว เรื่อง เอ้อ - นม คนไทยรุ่นโบราณท่านก็มีเกณฑ์วัดของท่าน คือสองเต้าควรจะแนบเบียดชิดกันจนเอาดอกจำปีทัดเอาไว้ได้ ไม่ร่วง (มีคำกลอนด้วย แต่ผมจำไม่ได้ตอนนี้ รูปราเควล เวลช์มาทำหัวใจกระเจิงหมดแล้ว) ถ้าถือตามเกณฑ์นี้ ราเควล เวลช์คงจะสอบผ่าน แต่แหม่มสาวหลายคนทั้งสมัยก่อนและสมัยนี้ คงสอบไม่ผ่าน เพราะเต้าห่าง ...

เผ่นแล้วครับ เดี๋ยวกระทู้เขาติดเรทหมด
ภังคี
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 49  เมื่อ 12 ก.พ. 02, 07:45

ผมกำลังรอสมน้ำหน้าคนรุ่นหลานที่ชอบทำสีผม พอพวกเขาอายุขนาดพวกเรา หัวคงล้านเลี่ยนเตียนโล่งเลย ฮ่า ฮ่าทั้งหญิงทั้งชาย
ภูวง
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 50  เมื่อ 12 ก.พ. 02, 07:47

คุณหลวงน้อง อุตส่าห์โผล่มาสร้างความครึกครื้น วงเกือบแตกนะครับ นี่ผมต้องอุดปากภังคีไม่ให้คุยเรื่อง "ฟอร์โมสต์"ต่อ ประเดี๋ยวไปกันใหญ่
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33593

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 51  เมื่อ 12 ก.พ. 02, 10:09

เผลอไม่ได้เข้ามาดูไม่กี่ชั่วโมง กระทู้ติดเรทเล็กๆเสียแล้ว

คำกลอนที่ว่า คือ "จำปีทัดถันได้ไม่ลอดทรวง" ค่ะคุณนกข.

สาวไทยโบราณต้องมีเนื้ออิ่มๆถึงจะสวย    เพราะสไบกับผ้าแถบนั้นโชว์ช่วงบน  

ถ้าผอมอย่างสมัยนี้ ห่มแล้วจะเหมือนท่อนไม้แห้ง

อยากเห็นตัวภรรยาสาวเซกซี่ของโรเจอร์ แรบบิทอีกครั้งค่ะ  ไม่มีรูป  

ใครพอจะมีช่วยมาโพสต์ด้วยได้ไหมคะ

ตอนนี้ ร้องเพลงรอคุณยาตราไปพลางๆ  ดิฉันเลยเอารูปมาคั่นโปรแกรม

Sally Field ดาราตุ๊กตาทอง   ตอนนี้แก่แล้ว เคยเล่นเป็นแม่ของทอม แฮ้งค์ใน Forrest Gump

แต่ภาพนี้เธออยู่ในวัยเอ๊าะๆ    แต่งชุดบันนี่สาวของคลับเพลย์บอย  เซกซี่น่ารักดี
http://vcharkarn.com/reurnthai/uploaded_pics/RW951x051.jpg'>
ภาธร
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 52  เมื่อ 12 ก.พ. 02, 12:32

ผมชอบเธอครับ เธอพัฒนาจากเด็กสาวหน่อมแน้มมาเป็นดาราที่ความสามารถสูง หนังที่เธอแสดง หลังๆนี่ ผมตามดูเสมอ ตอนเธอเป็นแม่จูเลีย โรเบิร์ต เรื่อง สตีล แม็กโนเลียก็ดีมากครับ ชอบหนังเรื่องนี้(เหมือนคุณภูวง?) แต่ไม่ค่อยมีใครพูดถึง คงเก่าไป ตอนนั้นจูเลีย ยังไม่ดังเลยแต่เล่นดีครับ
ภังคี
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 53  เมื่อ 13 ก.พ. 02, 08:19

ไม่ใช่แต่ภูวงหรอกครับที่ชอบ แซลลี่ ผมเองก็ชอบ เธอเล่นหนังยิ่งวันยิ่งเก่ง หน้าตาก็ไม่สวยอะไรนัก เป็นพวกน่าเอ็นดูมากกว่า
วันนี้ กวีหนุ่มต้องออกไปประชุมแต่เช้า ผมยึดเก้าอี้เลยสบายๆ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33593

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 54  เมื่อ 14 ก.พ. 02, 10:44

มาถึงทางตันแล้วค่ะ  ไม่รู้จะเก็บรูปดาราคนไหนมาเล่า
หมดสต็อกแล้ว
สามหนุ่มหนึ่งมุมถ้ากลับมาแล้ว..
หรือคุณพาฝัน..
หรือท่านอื่นๆ
อยากดูภาพใคร แนะนำมาได้นะคะ
ไม่งั้นต้องปิดกระทู้แล้วค่ะ
ภังคี
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 55  เมื่อ 14 ก.พ. 02, 12:51

โอย โอ๊ย โอย อย่าพึ้ง อย่าพึ่งปิดครับ แงๆ มีอา ฟาโวร์ก็ยังไม่เห็น  ลูซี่ บอลล์ ก็ยังไม่ได้พูดถึงเธอ  
จอห์น เวนย์ก็ได้ดูรูปซักกะตี๊ดเดียว  แครี่แกรนท์ของคุณพวงร้อยก็ดูกันไม่กี่รูป  ยังบ๊อบ โฮบอีก  เรดฟอร์ด ใหม่หน่อยก็ยังคุยได้  ยังพอลนิวแมน โจอันวูด้เวิร์ด ก็ได้ดูรูปจี๊ดเดียว  พ่อมารอนแบรนโด   จูลี่แอนดรู  อ้อๆ มาร์ค เลสเตอร์   อาเลง เดอลอง และ และ โอย เดี๋ยวไปหามาอีกเยอะๆครับ ฮือๆ
แพทตี้ ดุ๊ก  ชารอนเทต  ก็ยังไม่คุยเลย ยัยจมูกใหญ่ บาบรา สตรัยแซนด์อีก   แต่จะชลอลงไม่คุยกันฟุ้งเหมือนที่แล้วๆมาก็ดีครับ
คุณเทาชมพูจะเหนื่อยไป
ภังคี
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 56  เมื่อ 14 ก.พ. 02, 12:53

อ้อ อ้อ ภูวงเขาเปรยว่าจะถามถึง จูลี่ ลอนดอนครับ ทราบว่าเป็นดาราคนโปรดของเจ้านายพระองค์หนึ่ง จนท่านใช้เป็นชื่อฝรั่งของท่าน
ภังคี
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 57  เมื่อ 14 ก.พ. 02, 12:57

ขออีกคน ไมเคิล ยอร์ค เจ้าชายเรื่อง Sevennight in Japanครับ  เขาเล่นเป็นพี่ชาย จูเลียตได้น่าหมั่นไส้ดี
พาฝัน
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 58  เมื่อ 14 ก.พ. 02, 15:10

ผมขอประสานเสียงกับคุณภังคีครับ ยังเหลืออีกตั้งมากดังที่คุณพังคีสาธยายมา ผมเลยสบายเก็บโควต้าที่ตั้งใจจะขอเอาไว้ก่อน เพราะมีที่ซ้ำกันอยู่หลายคน เช่น ลูซี่ บอลล์  จูลี่ แอนดรูว์  จอห์น เวนย์  พอล นิวแมน  มาลอน แบรนโด

ที่หายไปเพราะช่วงนี้อะไรต่ออะไรมันมะรุมมะตุ้มเต็มไปหมด แต่ไม่เกี่ยวกับตรุษจีนและวันวาเลนไทน์ด้วยประการทั้งปวง พอมีเวลาแวะเข้ามาดู ก็งงอยู่พักใหญ่ ตอนแรกนึกว่าเข้ามาผิดที่ เห็นมีอะไรแปลกๆ อ่านแล้วไม่เข้าใจ  คุณเทาชมพูช่วยไขปริศนาหน่อยได้ไหมครับ พอเข้ามาในกระทู้นี้ก็ตกใจอีก ได้พบภาพแปลกๆ นึกว่าเกิดการผิดฝาผิดตัว กว่าจะตั้งตัวได้ก็ตอนที่คุณเทาชมพูขู่ว่าจะปิดวิกนี้  แต่ผมโชคดีที่มีกองหน้ารับมือไว้ได้ทันท่วงที ต้องขอขอบคุณคุณภังคีไว้ ณ ที่นี้

ตอนนี้คุณเทาชมพูก็มีออร์เดอร์ในมือไม่น้อยแล้วนะครับ เชิญเลยครับ ผมว่ามีคนคอยอยู่แล้วไม่น้อย
ภาธร
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 59  เมื่อ 15 ก.พ. 02, 07:55

นอร์มา เชียเรอร์ ที่ผมขอไว้ก็ยังไม่ได้ดูเลยครับ  มีคนกระซิบว่าคุณเทาชมพูจะปิดกระทู้เลยต้องมา ช่วยโวยวาย  คุณเทาชมพูไม่ต้องเข้าทุกวันก็ได้ครับ แต่อย่าพึ่งปิดกระทู้เลยครับ    ตามธรรมดาคุณภังคีแกถนัดเล่นกองหลัง คราวนี้ต้องออกโรงวิ่งแถวหน้าเลย
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 ... 8
  พิมพ์